Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Nhãn hiệu nổi tiếng tại Nhật Bản này dám chắc là có rất nhiều bác mới nghe thấy lần đầu, mặc dù nếu nhìn xe thì biết ngay nó là xe gì. Nó là tên chính thức, ko phải hãng độ xe nhá. Có bác nào đang ở Nhật nói vài câu cho vui (bác nguyenxman ui)

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây
RE: CELSIOR - Nhãn hiệu xe chi loạ!?

Tui không ở Nhật, nhưng mà tui có đăng một bài nói về mấy nhãn hiệu này rồi, trong mục Toyota đó, mời bác Né, hi hi...

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Bác Pi lại làm ae lỡ bộ roài, :D nhưng mà tôi vào 9 trang của Toyota ko thấy Celsior, chắc bác viết trong bài của Crown hay là nhãn hiệu của loại xe To hạng sang đang bán rất chạy ở Mỹ phỏng ( chỉ thua BMW nhưng hơn Merz)
Thôi coi như hâm nóng lại vậy

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Em chỉ kiếm được vài tấm hình của mấy em đời 2001 thôi bác nexus ơi

Cảm nhận của em thì xe này rất rộng rãi và thoải mái, tiện nghi cũng OK lắm so với thời điểm đó.
Bây giờ mà cưỡi em này nhìn vẫn ngon chán.:)

Hạng B2
26/10/04
192
0
18
38
TP Hồ Chí Minh

ủa??? đang nói về nhãn hiệu xe Celsior mà, sao trên hình toàn là xe Toyota không vậy? em ko hiểu gì hết[8|], hay Celsior này là 1 nhãn hiệu của To, giống Lexus vậy, phải không ạ??

Hạng B2
27/7/05
117
2
0
www.andoford.com.vn

Bác nhìn kỹ ảnh số 3 đi:).Nhưng mà em thấy nó nửa giống Le, nửa giống Cam các bá nhẩy. Chắc đây là loại lai giữa 2 thằng này: Celsior=Lê + Cam = Xoài:D:D

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Nó chính là tên gọi của Lexus tại thị trường Nhật Bãn. Lexus tại Mỷ đang tìm cách bứt thoát khỏi gốc Toyota của mình. Xe Celsior vẫn sử dụng Logo chữ L của Lexus vừa sử dụng logo địa cầu của Toyota. Thiết kế của nó y chang các đời xe Lexus và Crown, kể cả chiếc LS430 tương đương với dòng S Class của MB. Bác nào đọc được tiếng Nhật tôi cho mượn cuốn tạp chí xe hơi của Nhật số cuối năm 2004.

Hạng B2
29/9/05
148
49
28

ủa, sao lạ vậy, cái xe trên là Toyota Celsior mà, model gần top nhất của Toyota, chỉ đứng sau Toyota Century. Nếu gắn mác Lexus thì là dòng LS. Các đời Crown thấp hơn nó một bậc. Vì là xe hạng sang nên nó không có gắn chữ Toyota lên thôi. Xe Toyota chỉ mang mác Toyota, Lexus, Hino, Daihatsu và Scion! Chiếc xe ỏ ảnh trên chả mang logo Toyota còn gì, logo= nhãn hiệu, không bao giờ có chuyện cùng logo khác hiệu, link của nó đây (xin lỗi, tiêng Nhật):

http://toyota.jp/celsior/index.html

Về Lexus thì mới có GS2006 và IS2006 là các mẫu đầu tiên mang thiết kế riêng, còn lại đều là các mẫu Toyota nâng cấp mà thôi, các bác xem trên trang web của Lexus thì thấy rõ:

http://www.lexus.com/models/