Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City
RE: CELSIOR - Nhãn hiệu xe chi loạ!?

Trích đoạn: bmwism

Bác Tùng hôm nay lại nói tiếng Mẽo cơ à.:D:D:D

Em viết tiếng pháp mà bác đọc thành tiếng Anh thì trình độ thiệt:):):):)

Logo toy to thế mà bác volang nhin không thấy à?

Hạng B2
29/9/05
148
49
28

em băn khoăn tự hỏi liệu bác đã đọc kỹ bài trước khi trả lời?!?!

Trích đoạn: tungrose

Trích đoạn: bmwism

Bác Tùng hôm nay lại nói tiếng Mẽo cơ à.:D:D:D

Em viết tiếng pháp mà bác đọc thành tiếng Anh thì trình độ thiệt:):):):)

Logo toy to thế mà bác volang nhin không thấy à?

Hạng B2
10/10/05
162
1
0
54

Hê hê bác tung hoa hồng ra đường mà thiếu quan sát nhé:D

Hạng B2
13/1/05
126
11
18
earth!

Trích đoạn: volang

ủa, sao lạ vậy, cái xe trên là Toyota Celsior mà, model gần top nhất của Toyota, chỉ đứng sau Toyota Century.

http://toyota.jp/celsior/index.html

Celsior chỉ là tên của chiếc xe thôi, có phải nhãn hiệu nổi tiếng gì đâu :D

Toyota | Lexus
Celsior = LS400/LS430
Soarer = SC300/SC400/SC430
Aristo = GS300/GS400/GS430
Harrier = RX300/RX330
Altezza = IS300

kể từ năm 2006 Toyota đả chính thức mang nhãn hiệu Lexus về nước nhà, với 3 mẫu xe IS, GS, SC, và 4 chiếc concepts khác sẽ được sx kế tiếp.

www.lexus.jp

Hạng B2
29/9/05
148
49
28

em thấy các bác quá coi trọng Lexus,
những model cao cấp của Toyota bán tại Nhật như Celsior, Crown Royal .. đều mang chất lượng tốt nhất có thể của Toyota, nghĩa là Lexus có tốt mấy cũng không vượt qua giới hạn đó được, Lexus không có gì đặc biệt cả, chỉ là marketing của Toyota, xe Lexus là xe To dưới cái tên sang trọng hơn. Như trường hợp của IS2006 và GS2006 mới ra không có trong lineup của Toyota, nhưng không ai bảo nó không do To thiết kế, không mang công nghệ của To cả!
Xe concept thì chưa cần bàn đến, nhưng từ model 2006 thì Aristo không còn là GS300, Altezza không còn là IS nữa rồi thưa bác.

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Bạn Volang toàn nói đúng! Một chiếc Crown Royal tại Nhật của một giám đốc bộ phận hãng Toyota mà bạn tôi sang đó học được ngồi, khác hẳn với chiếc Crown Royal của tổng GĐ Toyota Tusho đang chạy tại SG và cậu ấy khẳng định là không hề kém bất cứ một loại xe hạng sang nào, mọi thứ tuyệt hảo chỉ đến thế mà thôi - chả biết tại đường giao thông, tại ko khí môi trường hay thật sự tại chiếc xe quá tuyệt.

Hạng B2
29/9/05
148
49
28

Vâng, bên này con Celsior được coi là mẫu mực về sự sang trọng và hoàn hảo, mấy người chạy Benz hay Bim không phải vì xe mà vì không thích giống người khác thôi. So sánh với các thị trường khác thì em không rõ nhưng trong thị trường nội địa do sự cạnh tranh quyết liệt nên các hãng luôn làm hài lòng khách hàng ở mức cao nhất có thể, nên yên tâm đi các loại xe đỉnh cao thì chắc chắn là đỉnh cao, khó có thể làm tốt hơn được.

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

Theo em biết thì LS430 chỉ được xếp ngang hàng với E class mà thui