Hạng B1
9/8/18
50
8
8
35
mấy bác tài cố gắng vệ sinh dùm, bn lần đặt đich lên grab muốn say xe vì cái mùi máy lạnh

Các Bác cho hỏi máy điều hòa xe mình nissan grand livina ngắt lốc máy nén khi đo ở cửa gió 14 độ và khoảng 30 giây là máy nén quay lại là có bình thường k? Không thường các xe loại khác ngắt máy nén khi cứa gió đạt 5- 6 độ. Trong xe thì đủ lạnh và cảm thấy dễ chịu. Trong khoang xe có 2 cảm biến nhiệt chắc làm nhiệm vụ ngắt lạnh hay sao á. Các Bác có kinh nghiệm quan tâm, giải thích dùm. Xin cám ơn ạ! Thợ bảo hỏng cảm biến ngắt lạnh điện tử, kêu chế qua cảm biến cơ. Nhưng mình đang sử dụng bình thường, khi trời nắng quá thì cảm thấy hơi yếu lạnh.

Tập Lái
21/2/19
2
0
1
40
Bac cho hoi xe e mitsubishi 2005. De nhiet do duoi 5 độ đường ống đóng tuyết là bị lam sao hả bác.

Tập Lái
29/5/19
12
4
3
38
*** Mùi ô tô thì có 2 nguyên nhân chính
1.nguyên nhân thứ 1:Do đk mình sử dụng: ăn uống thức ăn có mùi, chở hải sản, hút thuốc trong xe..v.v..Mùi bám vào nội thất rất nặng...
@Xử lý: vệ sinh nội thất - phơi nắng- xấy khô - Khử mùi
2. Thứ 2 mùi do dàn lạnh đóng bụi bẩn + ẩm mốc nội thất...Nguyên nhân do sử dụng 2-3 năm chưa vẹ sinh dàn lạnh
@ xử lý: dùng hóa chất vệ sinh dàn lạnh - diệt khuẩn khử mùi - xông hơi khử mùi.
Em gởi hình ảnh hóa chất vệ sinh - diệt khuẩn threebond ( japan)
Chúc các bác có chiếc xe thơm sạch
Trân trọng kính chào.

Attachments

Tập Lái
30/6/19
3
2
1
40
Xe em bị tình trạng, để vài 3 ngày ko đi, lúc gì đi lại là bị mất hơi lạnh 30p-1h, sau đó mới lạnh lại, còn đi đều đều ngày nào cũng đi thì ko bị sao cả. Các bác cho em hỏi, có phải dấu hiệu của lốc lạnh chuẩn bị hỏng ah? Hay còn nguyên nhân nào khác?

• Like
Reactions: lankhanh3