Tập Lái
8/7/11
39
1
8
[font="arial,helvetica,sans-serif"]Dầu nhớt Castrol Magnatec và Castrol Magnatec Pro A5 khác nhau ở điểm nào nhỉ các bác?[/font]

Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM
[/quote]
Hiện nay do có nguồn tài trợ dầu nhờn miễn phí nên em "buột lòng" fai chọn loại dầu tốt nhất và mắc nhất:D. Nếu 1 mai khi nguồn tài trợ ko còn nữa thì Castrol Magnatec sẻ là lựa chọn dầu tiên của em. Em chọn Castrol Magnatec là vì chất lượng tương xứng với số tiền mà em bỏ ra (đã dùng thử), và trên hết là nó phù hợp với tình trạng xe của em ( theo khuyến cáo của 2 hãng kinh doanh phụ tùng ở NN)
V/v cái lọc nhớt máy thì em nghĩ nên mua loại tốt 1 chút như K&N chẳng hạn, ko nên dùng các loại rẻ tiền ko rõ nguồn gốc. Vì nếu nó ko thật sự cần thiết thì ngta đã thay nó = 1 miếng lưới FE nhỏ rồi.
@ Tieuho: cái Bác cần đây K&N PS-1002. Nhưng nhớ làm gì cho nó nặng cái đầu, cứ nói Pre 9x là được rồi..............ủa? mà bán xe thì cần gì fai thay nhớt chi cho nó tốn kém ta?
[/quote]
đang thương lượng để giữ em nó lại bác ơi , chứ mấy bữa nay có máy bác trả giá em nó khá cao nhưng em chưa chịu tiển em nó đi , nếu giữ em nó lại được kỳ này em độ nó thành ....lai..mờ...sin....luôn :D:D:D:D

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
duongduaxanh nói:
[font="arial,helvetica,sans-serif"]Dầu nhớt Castrol Magnatec và Castrol Magnatec Pro A5 khác nhau ở điểm nào nhỉ các bác?[/font]
Đố vui có thưởng hông Bác? Ko chơi hứa cuội nha!

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Tran Hieu Nguyen nói:
Theo em được biết thì Castrol magnatec có các phân tử rất thông minh:
  • Luôn bám vào bề mặt động cơ, hình thành lớp bảo vệ khi khởi động và khi vận hành trên đường.
  • Bảo vệ động cơ tốt hơn dầu nhớt thông thường trong thời gian khởi động và làm nóng máy - thời điểm có đến 75% mài mòn động cơ có thể xảy ra.
  • Bảo vệ động cơ trong mọi nhiệt độ và điều kiện vận hành.
vì thế nên người ta bảo magnatec có khả năng bảo vệ xe ngay từ khi khởi động.
Em hiện là CTV của 1 NXB và 1 vài Cty quảng cáo (Viết lời bình). Bác có thể cho em 1 chân phụ tá xách cặp táp cho Bác được ko ạh? :D

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
tieuho123 nói:
............mấy bữa nay có máy bác trả giá em nó khá cao nhưng em chưa chịu tiển em nó đi , nếu giữ em nó lại được kỳ này em độ nó thành ....lai..mờ...sin....luôn :D:D:D:D

Trong lịch sử Previa Club, Bác là người đầu tiên chơi Previa mà bán lại có lãi đó!

Tập Lái
8/7/11
39
1
8
Xedaumalai nói:
duongduaxanh nói:
bác trả lời giúp em thì em thanks bác 1 cái, nếu diễn đàn có nút thanks :D

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
duongduaxanh nói:
Xedaumalai nói:
duongduaxanh nói:
bác trả lời giúp em thì em thanks bác 1 cái, nếu diễn đàn có nút thanks :D
Ok! Để mai em ra chợ mua cái nút thanks gắn vô diễn đàn rồi trả lời câu hỏi của Bác chắc cũng chưa muộn mà! Chờ nha!

Tập Lái
4/7/12
22
0
0
thử nghiệm đã chỉ ra rằng nhiều bộ phận của động cơ được bảo vệ bởi phân tử thông minh của Castrol Magnatec nhẵn hơn 15 lần so với những bộ phận không được bảo vệ

Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM
Xedaumalai nói:
tieuho123 nói:
............mấy bữa nay có máy bác trả giá em nó khá cao nhưng em chưa chịu tiển em nó đi , nếu giữ em nó lại được kỳ này em độ nó thành ....lai..mờ...sin....luôn :D:D:D:D

Trong lịch sử Previa Club, ............

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
duongduaxanh nói:
[font="arial,helvetica,sans-serif"]Castrol Magnatec 10-40 # [/font][font="arial,helvetica,sans-serif"]Castrol Magnatec Pro A5 5-30.
[/font]