Tập Lái
22/8/08
6
0
0
Sã, người ta đi ra muốn xả hết nhớt cũ, để thay nhớt mới vào, Bác kia lại đi trộn vào, hix, đừng ite61t kiệm như thế, tội vợ 2 của mình Bác ah.
Mà theo em, thì cũng dừng dùng nhiều loại NHớt khác nhau để thay thế, Thử nghiệm chừng 2 3 lần rồi sau đó trung thành với 1 loại, để cho đồng bộ phải không các bác.
Bác nào xài Castrol Managtec rồi vậy, thấy thế nào, vì HONDA mình đang dùng CASTROL, định cho đồng bộ dễ nhớ

Tập Lái
5/4/12
30
0
0
Theo các bác thì nên có thiết bị đo áp suất lốp không ạ? Vì em thấy chỉ ước lượng bằng mắt thì không chính xác lắm đâu ạ? Vấn đề này cũng nguy hiểm đến "sức khỏe" của "vợ hai" đúng hok các bác?

Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM
bunkhu nói:
Theo các bác thì nên có thiết bị đo áp suất lốp không ạ? Vì em thấy chỉ ước lượng bằng mắt thì không chính xác lắm đâu ạ? Vấn đề này cũng nguy hiểm đến "sức khỏe" của "vợ hai" đúng hok các bác?
điều đó là quá cần thiết. Nếu dư lúa thì mua loại gắn sẳn trong bánh xe là quá good ...còn nếu ít lúa thì mua cái đo áp suất lốp cầm tay cũng ổn.

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
sjw nói:
Ái chà! Hôm bữa đi VOC được tài trợ 2 bình 4l nhưng em không thay. Hôm sau kiểm tra thấy hụt nhớt em lấy châm thêm vào. Vậy nguyên nhân em lọt cầu là do ... châm thêm nhớt sịn này đây
Qua điều tra sơ bộ (dựa vào hình ảnh ghi tại hiện trường) Hội động Giám định của VOC kết luận nguyên nhân lọt cầu là do sáng hôm đó Bác đã không dùng rượu, bia nên bị run tay (Hội chứng thiếu cồn trong máu)=> tay lái bị run=> bánh xe bị run=> Lọt cầu. Hoàn toàn ko liên quan đến việc châm thêm nhớt Bác ạh!

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
sjw nói:
Ái chà! Hôm bữa đi VOC được tài trợ 2 bình 4l nhưng em không thay. Hôm sau kiểm tra thấy hụt nhớt em lấy châm thêm vào. Vậy nguyên nhân em lọt cầu là do ... châm thêm nhớt sịn này đây
Đúng hơn là do không gắn thêm camera phía trước bên phụ... nên lọt cầu!!! :D
Không lẽ do chã dỡ wá!!!!

Tập Lái
23/6/12
22
0
0
Tất nhiên là không ổn rồi :)). Đừng có mà tiết kiệm không phải lối như thế.

Tập Lái
6/7/12
15
0
0
khanhkhanhmd nói:
duongduaxanh nói:
trộn Castrol Magnatec với loại nhớt khác được không nhỉ các bác?
cái này có ổn ko vậy ?

Castrol magnatec được thiết kế để trộn lẫn hoàn toàn với các loại dầu nhớt tổng hợp, bán tổng hợp hoặc khoáng sản. bạn có thể đổ thêm castrol magnatec vào động cơ xe cùng với dầu nhớt cũ.

nhưng để đảm bảo lợi ích đầy đủ nhất của castrol magnatec, thay đổi hoàn toàn dầu nhớt mới là điều được khuyến khích.

tốt nhất là thay mới bác ạ