DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
511
83
em vẫn thắc mắc là tại sao không dán băng keo giấy cho các đường joan kiếng và mép cản nhựa màu đen trước khi đánh bóng bằng máy, em kinh nghiệm kem đánh bóng mà dính vào phần nhựa đen sau này nó khô mốc lên tẩy đi rất là khó, nhờ Kombat khai sáng giúp :D

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
DP nói:
em vẫn thắc mắc là tại sao không dán băng keo giấy cho các đường joan kiếng và mép cản nhựa màu đen trước khi đánh bóng bằng máy, em kinh nghiệm kem đánh bóng mà dính vào phần nhựa đen sau này nó khô mốc lên tẩy đi rất là khó, nhờ Kombat khai sáng giúp :D
Cái này bác để ý là chuẩn đấy ạ. Đúng chính xác là phải có dán băng keo giấy lên. Mục đích là chống cái pad máy đánh bóng chà lên, khi đó thì cái pad nó sẽ xoáy bạc màu luôn, còn chất đánh bóng thì ko làm bạc nếu nó chỉ văng lên ạ. Trường hợp trên ko dán là do bác thợ nghịch với em, cá là oánh ko trầy roăng, nếu trầy đền nguyên bộ :D :D Vả lại bác thợ này là thợ chính bên Sonax, kinh nghiệm oánh 1000+ xe nên bác ấy canh đươc cái pad ko những lực tỳ mà còn đường đi của nó :D

@Bac SF: Làm gì 1 tháng ghê vậy, 1 tuần à bác ơi :D

Em tiếp tục phần đánh bóng kính nha.

Đánh bóng kính khi nào? Khi mình gạt nước mà vẫn thấy kính nó mờ. Do lúc đó kính cũng như bề mặt sơn đã bịnh dính bụi bẩn, vết ố nước mua, nhựa đường. Cách đơn giản để test là lấy xô nước tạt lên, nếu nó để lại cái vệt của cây gạt nước thì là kính ko sạch. Nếu tạt nước lên mà nước trôi xuống hết và đều thì là kính sạch.

Đây là clip chăm sóc kính em làm khoảng 3 năm trước, vì lúc đó cũng nhiều bác cũng thắc mắc vụ đánh bóng kính nên e làm clip lun (ko phải xe em nha các bác :D)

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=GnRmdV1Ny-4[/youtube]

Giờ quay về em Su Su của em. :D

Kính chụp sát, nhìn bẩn lắm
Chăm sóc toàn phần (Full detailing)

Xong kết quả

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Phù vậy coi như là em đã post xong loat bài full detail :D Sau khi xe đã được làm thế này thì phải giữ nó, chứ ko là đâu lại vào đấy hết ạ. :D
Về bề mặt sơn, nếu đem ra cây xăng rửa thì các bác đừng phủ nano chi phí tiền, vì đàng nào nó cũng làm trầy tan nát bề mặt sơn thôi.
Nếu ko có điều kiện rửa ở nhà, thì các bác mua một bộ mút rửa, khăn, đem ra tiệm rửa xe quen kêu nó xài đồ của mình. Dù sao nó cũng đỡ hơn là nó xài cái khăn 1 cho tất cả của nó :D

Cám ơn các bác đã theo dõi!

• Like
Reactions: blackmagician
Hạng D
9/5/09
3.409
16.127
113
Haiz, susu chăm cho lắm cũng vứt xó đi châu Âu 1-2 tuần. Bác chăm nội ngoại rồi thì đưa em chăm phần... roda cho. Hehe

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
sobraine nói:
Quá hay bác Kombat ơi

Bác nhận lời làm cho xe của em nhé!
Em sẽ cảm ơn và hậu tạ thỏa đáng, hehe :D

Hehe thx bác. E cũng chưa nghĩ ra là xe bác sẽ làm ở đâu. Nếu làm ở Sonax HN thì em lại ko quen ai, khó nói chuyện lắm. Nếu làm trong SG thì bác lại phải phi xe vào tới nơi thì vất vả quá. Nhà em thì mãi tới tháng 4-5 mới xong, mà lúc đó chắc chắn em đi làm rồi, cùng lắm em rảnh 7 CN, nếu 1 mình em làm xe bác chắc phải hơn 1 tháng mới xong hết haha, tại tuần làm có 2 ngày.

E sẽ sang bàn với Sếp Minh Sonax, xem khả thi nhất là phương án nào :D

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Richievn nói:
Haiz, susu chăm cho lắm cũng vứt xó đi châu Âu 1-2 tuần. Bác chăm nội ngoại rồi thì đưa em chăm phần... roda cho. Hehe

Em thấy bữa bác bảo chạy chán hơn Legacy mà sao em thấy bác canh me roda Su su hoài thế haha. Sub mới ngon không, cho em nghe thử với!

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
quangtin nói:
Chỉ mình vệ sinh volang da lộn đi bạn kombat hehe

Em có chai làm sạch đấy, bữa nào e đưa cho rùi lấy khăn giấy dai lau, lấy bàn chải đánh răng mềm cọ nhè nhẹ mấy cái đường chỉ là đẹp liền :D