DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
510
83
để em mua thử trước 1 cái, confirm ngon thì anh Liêm quất :D, ống hơi vòi súng thì mua riêng, gắn vào máy là xịt vô tư :D
mediavn nói:
cái máy này không thấy cái vòi xịt bác dp, lúc nào anh em mình đi xem, nếu họ chạy thử đúng loại mình cần thì mua, xịt mạnh chứ xe phủi bụi mà lau thì không được mà rửa hoài cũng ngại và không cần thiết

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Mấy cái máy nén khí compressor này nó thổi ra khí không sạch, bị lẫn dầu, nước...nên không dùng cho nội thất được đâu bác DP, chủ yếu xịt khoang máy thôi ạ. Nếu muốn sạch phải lắp bộ lọc rườm rà nhà cửa hơn ạ. Em cũng có một cái compressor nhỏ, máy áp lực xịt nước, em chủ yếu rửa và lau chùi xe toàn bộ ở nhà, lao động cuối tuần ạ :).

Last edited by a moderator:
DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
510
83
@bác Gragon: em cũng có nghiên cứu vấn đề air có dầu này rồi, và lựa chọn sẽ là loại máy nén khí dùng piston không dầu (giá thành cao hơn loại piston có dầu), còn vần đề nước lẫn trong air thì phải chịu khó lâu lâu xả nước đọng trong bình do khí nén lâu ngày tích tụ, em thấy nội thất nhất là taplo mà đưa ra mấy điểm rửa xe thì ôi thôi khăn nhúng bụi lau trầy hết, em toàn kết hợp air compressor + cọ (nhớ dán băng keo phần vỏ sắt) + máy hút bụi, sau đó dùng khăn chuyên dụng + chai bảo dưỡng taplo sonax (chống tia UV ngăn ngừa lão hóa cho cao su), dọn xong taplo vừa thơm vừa bóng :D
dragon nói:
Mấy cái máy nén khí compressor này nó thổi ra khí không sạch, bị lẫn dầu, nước...nên không dùng cho nội thất được đâu bác DP, chủ yếu xịt khoang máy thôi ạ. Nếu muốn sạch phải lắp bộ lọc rườm rà nhà cửa hơn ạ. Em cũng có một cái compressor nhỏ, máy áp lực xịt nước, em chủ yếu rửa và lau chùi xe toàn bộ ở nhà, lao động cuối tuần ạ :).

Hạng C
31/7/06
582
460
63
Quận 2
www.balloningmedia.com.vn
Xe em vua di mien Tay ve dinh nhua duong day xe, mat 3 tieng kem theo nhieu cong suc van chua hoan hao, em nghi cac xe ae di nen dat mua 4 Mieng chan bun, co the khong dep nhung bao ve son khi di duong dai, duong e di hom nay sach bong ma van bi chu noi gi den duong xau khong sach thi toi son

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Ủa anh có xài cái tẩy nhựa đường của Sonax ko anh, cái đó tẩy nhanh mà, 30 min là xong à!

Hạng C
9/6/05
727
92
28
tinhyeumauxanh
www.facebook.com
có mua chai tẩy, xài hết chai vẫn chưa hết nhựa đường nên ra sonax xài thêm 60% của một chai mới nữa, xong rồi laị mua thêm mấy chai nội thất gì đó mà vẫn chưa đủ, kombat đưa anh em vào con đường tơ lụa tốn kém quá. Đợi gara của kombat xong anh em đến quậy. ODO xe em chuẩn bị 3k, bằng xe các bác keke

wheels spacers sẽ làm bánh lồi ra một chút có khi bắn nhựa nhiều hơn nhỉ, nếu khắc phục được mà chơi em đó ngon hơn em zin thì em cũng thử, em thích xem trước và sau khi thẩm mỹ viện thì hình thức và sức khỏe của nàng có ổn không, chỉ sợ nàng sốc thuốc keke. Báo cáo bác sf là cả sg có mỗi em mua khẩu trang rồi vì em bị xoang, các bác khác khỏe mạnh không cần đeo. Bác SF có decan của các món đồ bác đặt không dán vào xe đẹp đấy, em cũng đang muốn làm tí decan mà chẳng biết chỗ nào bán, đặt ở VN thì chất lượng keo làm hỏng cả sơn rất sợ .

TB: hôm nay đi thử cao tốc trung lương lần đầu trong đời, quê quá, chỉ dám nhẹ chân lên 22 thì gặp xe tải vượt nhau hết đường nên giảm, sau đó thử thắng gấp ở tốc độ 10, xe vẫn thẳng tắp nhưng dừng lại quá chỗ em định dừng khoảng 3m, hơi bị xa, tức xe cần khoảng cách lơn khi phanh hơn xe khác

Hạng C
9/6/05
727
92
28
tinhyeumauxanh
www.facebook.com
bác cho em dán vào xe em cho nó có vẻ máu lửa chứ nhìn yếu đuối quá ra đường toàn bị bắt nạt
xăm trổ tí cho có vẻ gấu, keke, đáng lẽ xe mua đồ chơi gì mới dán logo đó nhưng em chơi kiểu vn cứ có là dán