Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Chắc nước cho rồi, rửa hàng đống sắt thép mà xài cái khác không biết nhiêu chai.
Mình cũng hay thắc mắc cái vụ rửa xe quá, tuy là rửa nước thôi nhưng cứ trông mấy chỗ nhựa trên nóc xe với chỗ nhựa dưới kính chắn gió chận nước rơi vào trong hộp máy, thấy nó cứ có vẻ dễ mục sao ấy.
Sợ không biết rửa xe mãi sau nó có bị dột trần nhất là chỗ mấy đường chỉ cửa nóc ko nữa. Trông mấy cái đường chỉ cao su nó cứ bạc màu đi thế nào ấy ko yên tâm.
các bác vào kênh bác Kombat thì sẽ coi đc hết bác ấy chỉ dùng dung dịch gì cho việc gì? rất là chi tiết . Tuy nhiên bác ấy làm chuyên nghiệp Detailing thì phải vậy, mình dạng amateur thì ko thể đúng đủ vậy đc..7,8 phần là ok rồi

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Tự làm được như bác thì hay quá. Em thì lười vô cùng. Nhiều khi định làm nhưng mới tháo 1 con ốc ra là cảm thấy oải rồi nên siết ốc lại.
Em thì mua máy rửa xe, máy hút bụi về hăm hở mang xe ra rửa. Rửa được 1/2 cái xe thấy tụt hứng rồi. Thôi khỏi rửa mang ra tiệm ngồi cafe thuốc lá đợi nó rửa xong thì đánh xe về.

• Haha
Reactions: PMH82
Hạng F
3/10/15
9.836
12.099
113
Em thì mua máy rửa xe, máy hút bụi về hăm hở mang xe ra rửa. Rửa được 1/2 cái xe thấy tụt hứng rồi. Thôi khỏi rửa mang ra tiệm ngồi cafe thuốc lá đợi nó rửa xong thì đánh xe về.
Khổ là bọn tiệm nó rửa thì trầy nát cái xe.
Nếu không cần lo ngại gì việc đó hoặc xe đã trầy rồi kể như cùi hết sợ thì đành đem tiệm rửa thôi.

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
hahaha 100K khó xơi lắm bác ...
Thỉnh thoảng rửa chơi cho vui or rửa tinh , lau tinh nội thất ....để chăm chút này kia ,....chứ mà rửa thô mất thời gian và oải lắm......
Đầu tư đồ chơi vậy mà thỉnh thoảng mới rửa ,,,or đi mưa về xịt qua cho sạch. Còn làm bài bản thì hết hơi....
Chăm xe mùa dịch - Vệ sinh hốc bánh

Hạng D
9/2/18
3.404
5.002
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Mình cũng tỉ mĩ chà cọ kỹ lắm rồi hút bụi các kiểu oải nhất lúc xịt lau khô.. xong cái xe người ngộm nhìn te tua mà sao không long lanh bằng ngoài tiệm rữa xe ta :eek: ..
Em chỉ hài lòng mua chai xabong rữa xe chuyên dụng thấy bóng xe mà lâu bám bụi hơn ngoài tiệm.

Hạng B1
17/7/16
69
1.701
103
Thật ra nếu làm thường xuyên thì không ổn lắm vì ốc nhựa rất dễ hư sau khi tháo ra nhiều lần , nhất là tapbi cửa , lòng vè ..
Một năm mình làm vệ sinh 1 lần :)

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Khoảng 1 năm 1 lần là ok rồi
1 năm bình hường chạy khoảng 15-10K Km , vệ sinh là ổn ,...với lại tùy theo cung đường mình chạy...đường xấu, dơ nhiều thì nên làm dày hơn chút xíu.

Hạng B1
6/10/16
98
134
33
các bác vào kênh bác Kombat thì sẽ coi đc hết bác ấy chỉ dùng dung dịch gì cho việc gì? rất là chi tiết . Tuy nhiên bác ấy làm chuyên nghiệp Detailing thì phải vậy, mình dạng amateur thì ko thể đúng đủ vậy đc..7,8 phần là ok rồi
bác Kombat cũng là idol của em đó. nhờ xem các clips của bác ấy mà em có động lực để làm cái vs hốc bánh.