Tập Lái
29/5/09
31
0
0
chào các bác em có định mua xe, có người bạn giới thiệu có xe captiva xe công ty,em xem rồi nhìn xe cũng đẹp đời cuối 2008 màu đen nhưng em ngại xe công ty ko biết thủ tục ra sao?vậy muốn đổi chủ thì em phải làm thế nào? mong anh em trong diễn đàn chỉ baor tận tình. em xin trân thành cảm ơn

Hạng B2
28/7/08
351
2
16
bình thường như mua xe tư nhân vậy thôi mà bác! Công ty bán sẽ xuất hoá đơn VAT để bác làm các thủ tục mua bác, thuế trước bạ sẽ dựa trên hoá đơn VAT (cũng phải dựa vào khấu hao xe nữa, theo qui định 1 năm cho phép khấu hao 10%, trừ các trường hợp đặc biệt). Còn sau này bác bán thì cũng bình thường, chả khác gì nhau cả! Chúc bác mau sớm có xe ^^

Hạng C
3/10/07
717
434
63
TPHCM
muaban.net
đầu tiên bác sẽ làm hợp đồng mua bán giữa cty và bác,sau đó công ty sẽ xuất hoá đơn GTGT cho bác thường thì họ sẽ xuất giá rất rẻ để né thuế nếu bác muốn sang tên cá nhân thì không sao ,sau đó bác sẻ lên phòng thuế để đóng lệ phí TB phòng thuế sẽ không căn cứ vào hoá đơn đâu mà nó có cách tính riêng (giá xe mới x khoảng 85%) có được biên lai bác lên 282 xin tờ khai bên công an ,chà SK,SM cho 100ng cho mấy chú , ra về khoảng 1 tháng sau đến lấy dk,xong