Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
nqkhanhn nói:
Sắt mỹ thuật?? Các bác thử đi rồi so giá với kính ghép cường lực hay cửa cuốn. Hic, năm 2007, giá 1m2 ~4tr:(
Hơn nữa, bác chủ đã muốn mở hết để tầm nhìn được rộng nên sẽ ko phù hợp.
@Haobui: ý TVAT là dán thêm bên ngoài ấy chứ.
Dạ đúng ạ, chủ nhà thích cường lực non cho rẻ tiền thì mình tự bảo vệ thương hiệu bằng cách khuyến mãi thêm decal trong hoặc mù or hoa văn gì đó thêm chừng 20k/m2 mà lại an toàn. :D

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.799
113
haobui nói:
tranvietanhtuan nói:
em thường dán thêm 1 lớp decal cho chắc. Rủi có bể ra cũng dính vô decal ===> dễ dzọn.
Cái đó gọi là kính cường lực an toàn 2 lớp , thời năm 2000-2003 cty mình với Bravia đấu đá nhau chí chéo .
Hehehe, nhắc lại chuyện xưa. Hồi đó bán kính 1 vốn 4 lời, ứng tiền phát một dư làm 2 cái công trình nhể :D
Nay lại bán giấy chắc là 1 vốn 10 lời luôn. Haobui
.

@TVAT:Kính dán decal, xài xước nó nhìn bẩn bẩn lém :D

Hạng C
8/4/11
889
11.109
93
Tiện topic về kính, các bác cho em hỏi ở Sài Gòn có chỗ nào làm vách kính buồng tắm đứng (với cửa lùa) phi tiêu chuẩn chất lượng cao không ạ ?

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Duc Huan nói:
Tiện topic về kính, các bác cho em hỏi ở Sài Gòn có chỗ nào làm vách kính buồng tắm đứng (với cửa lùa) phi tiêu chuẩn chất lượng cao không ạ ?
bao la bát ngát , ko cò thì pm cho e.

Tập Lái
20/3/12
2
0
0
Nhà mình cũng vừa làm xong, dùng kính cường lực để tạo sự thông thoáng, nhg để an tâm thì phải dùng một lớp cửa cuốn nữa, tuy nhiên ở trên cửa phải làm hộp thạch cao để che cửa cuốn lại, việc làm này giúp nhà bạn trong thẩm mỹ hơn.Kính cường lực khung nhôm nẹp gài la 1tr2 m2, bao gồm nhân công luôn, còn nhôm hộp là 1tr450.Bạn alo cho vô số đt này 0948.11.23.11, bên đây tư vấn và thi công ok lắm.

Hạng B2
6/4/09
390
142
43
www.anhbanmai.vn
ngoinhaxanh nói:
Duc Huan nói:
Bác xài phụ kiện Hafele thì kiu E nha! chiết khấu tốt nhất cho Bác!

2Bác Pm cho em phát. cả kính và phụ kiện luôn ạ. Tks b2ác
vivan nói:
ngoinhaxanh nói:
Duc Huan nói:

Hạng B2
24/9/11
388
12
18
Bác nào thử kính cường lực (không có film) thế này chưa?
Tempered glass no film protection interior view
[youtube]http://youtu.be/gER__x69yGw[/youtube]

Hoặc lấy búa gõ khu vực mép (viền) :D:D:D

Với khả năng chịu va đập chỉ cao hơn 4- 5 lần kính thường có cùng độ dày thôi bác chủ, nên chỉ ứng dụng cho:
Mặt dựng kính bao quanh tòa nhà
Vách ngăn văn phòng, nhà tắm
Kính lan can, cầu thang
Cửa kính ra vào, cửa sổ,

bravia nói:
haobui nói:
tranvietanhtuan nói:
em thường dán thêm 1 lớp decal cho chắc. Rủi có bể ra cũng dính vô decal ===> dễ dzọn.
Cái đó gọi là kính cường lực an toàn 2 lớp , thời năm 2000-2003 cty mình với Bravia đấu đá nhau chí chéo .
Hehehe, nhắc lại chuyện xưa. Hồi đó bán kính 1 vốn 4 lời, ứng tiền phát một dư làm 2 cái công trình nhể :D
Nay lại bán giấy chắc là 1 vốn 10 lời luôn. Haobui
.
@TVAT:Kính dán decal, xài xước nó nhìn bẩn bẩn lém :D

Tempered glass with film protection 15 mil int 7 mil ext
[youtube]http://youtu.be/_mZq1tUYPpU[/youtube]

Last edited by a moderator:
Ve Chai SG
6/7/09
701
39.380
93
HCM
Những cái bác HL liệt kê thì em cũng đã tính,vấn để ở đây là vách ngoài cùng..có tính bảo vệ nữa.em đang suy tính khả năng dựng thêm 1 vách ngoài bảo vệ.Trên vườn là hồ nước nhỏ,xen kẽ em làm Grating hàn che chắn..may ra đáp ứng được tuy hơi lằng nhằng:D:D

Hạng B1
22/4/08
73
312
53
Vũng tàu
tienphat.vn
[blockquote] ngoinhaxanh

Duc Huan

Bác vivanpm cho em xin báo giá phụ kiện Hafele và blum nhé
[/blockquote]

Status
Không mở trả lời sau này.