Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
11/1/10
6.130
60.386
113
Duc Huan nói:
Tiện topic về kính, các bác cho em hỏi ở Sài Gòn có chỗ nào làm vách kính buồng tắm đứng (với cửa lùa) phi tiêu chuẩn chất lượng cao không ạ ?
Nếu bác làm nhà bác và ko yêu cầu quá cao thì đọc phần dưới đây:
Nhà em trước đây cũng có bồn tắm kính lùa tự làm, kính 10 ly cường lực. Giống kiểu này

Tuy nhiên, sau này có F1 nhỏ thì vợ hay mang con vào tắm thì khá chật nên tháo bỏ. Hiện tại còn dư 2 tấm kính 0.8mx2.0m đã có tay nắm và ray treo để lùa.

Nếu bác làm cho nhà bác thì hãy mang kính về (em tặng), thay mấy cái phụ kiện mới cho đẹp, vệ sinh lại 2 tấm kính. Gọi thợ đến lắp đặt. Em dự là khoảng hơn 1 chai là xong.

Hạng F
11/1/10
6.130
60.386
113
ngoinhaxanh nói:
Trước đó 2 vợ chồng ko tắm chung à, sao ko thấy chật?
Xưa rồi Diễm ơi! :DThoạt đầu là cái bồn nằm, nhanh chán lắm, chỉ tắm được mấy bữa đầu. Sau đập hết, làm bồn tắm đứng, bây giờ thì tháo hẳn lại thấy rất thoáng và thoải mái. Nhà VS ko sử dụng nhiều nên cũng mấy khi ướt, chẳng cần phòng kính nữa.

Last edited by a moderator:
Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Thế thì mau chán vợ quá, ko được! Hãy luôn nhìn vợ mình bằng con mắt thèm thuồng của thằng hàn xóm. Nói tới cái kính e mới nhớ ngày xưa, cái cửa toilet làm kính mờ mà chị e nhiều khi cứ nghĩ kính mờ là ko thấy gì nên khi tắm cứ vô tư đi tới đi lui, e địa được mấy lần. há há

Hạng F
9/8/09
6.395
68.490
113
TFC
xaydungquocgia.com
vivan nói:
ngoinhaxanh nói:
Duc Huan nói:
Tiện topic về kính, các bác cho em hỏi ở Sài Gòn có chỗ nào làm vách kính buồng tắm đứng (với cửa lùa) phi tiêu chuẩn chất lượng cao không ạ ?
bao la bát ngát , ko cò thì pm cho e.
Bác xài phụ kiện Hafele thì kiu E nha! chiết khấu tốt nhất cho Bác!
Trời, hôm nay mới thấy có người bên Hafele, pm cho em số đt để ll khi cần nghen bác, thks nhiều.

Hạng B2
8/11/11
141
6
0
50
Ôi bác thật là LX đánh Mỹ quá. :D
bác chủ ơi, bác đã làm xong chưa? Report cho anh em xem cái

tan confirmed
Hạng B2
6/9/05
206
6.087
93
Nếu bác có nhu cầu làm cửa cuốn kiểu thoáng như bác Hiệp Lực thì em có thể hầu bác được

Hạng C
8/4/11
889
11.109
93
Cảm ơn bác cpkhanhhung nhiều nghe, bác tốt bụng quá.
Trường hợp của em cũng giống như bác đã kể. Nhà có 3 cái bồn tắm xài 10 năm nay cũ kỹ hết rồi nên có ý đập bỏ làm buồng tắm đứng.
Để trống trơn như bác tả thì mỗi lần tắm xong là cái toilet ướt hết trơn.

Hạng F
11/1/10
6.130
60.386
113
Duc Huan nói:
Cảm ơn bác cpkhanhhung nhiều nghe, bác tốt bụng quá.
Trường hợp của em cũng giống như bác đã kể. Nhà có 3 cái bồn tắm xài 10 năm nay cũ kỹ hết rồi nên có ý đập bỏ làm buồng tắm đứng.
Để trống trơn như bác tả thì mỗi lần tắm xong là cái toilet ướt hết trơn.
Xin ... nhận lời cám ơn:D. Mong bác đến lấy sớm cho rộng nhà em. F1 nhà em còn nhỏ nên mỗi lần vào tắm là phá cửa, mở ra đóng lại ầm ầm, nguy hiểm quá nên em tháo bỏ. Kính em dùng là 10ly chứ ko phải 8ly như thị trường nên rất an toàn. Hồi đó cứ sợ đi nhậu về xỉn ngã vào vỡ kính. Bờm ơi là bờm:D

Status
Không mở trả lời sau này.