Hạng C
10/8/11
727
5.455
93
Theo e chỉ nên đi làm cách âm 4 hốc bánh thôi
Phủ gầm là đc nhất trong mấy cái cách âm. Đỡ xót xe bảo vệ khung gầm. Còn độ ồn thì chắc giảm vài %

Hạng D
10/4/16
1.534
6.276
113
45
Chào các bác,

thấy nhiều bác đem xe đi cách âm nên em cũng muốn đua đòi. Thấy Mazda báo giá 4.6tr cách âm cho toàn bộ xe CX5. Có bác nào xài dịch vụ này của Mazda chưa? Có giảm độ ồn hẳn không? Có tác dụng phụ gì khác không?

Xe em CX5 2016 FL
Theo em bác làm cách âm 4 hộc bánh, nếu máu hơn thì thay vỏ Michelin 3ST. Về cách âm sàn em thấy tốn tiền vô ích

• Like
Reactions: Suxipo
Hạng B1
30/12/16
51
36
18
54
Bác vào hãng mà làm, hãng thì chuyên nghiệp. Nếu xe bác thấy ồn thì cứ làm thử đi cho thoải mái khỏi lăn tăn. Đừng nghe mấy ông kia phán bừa tháo bung tháo bí gì.

Hạng D
10/4/16
1.534
6.276
113
45
Bác vào hãng mà làm, hãng thì chuyên nghiệp. Nếu xe bác thấy ồn thì cứ làm thử đi cho thoải mái khỏi lăn tăn. Đừng nghe mấy ông kia phán bừa tháo bung tháo bí gì.
Hãng cũng không chuyên mấy cái vụ này đâu bác

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Lại phán nữa rồi anh hùng bàn phím, có làm cách âm hãng chưa mà nói như thánh vậy. Tôi nói khi tôi mua xe hãng cũng nói làm cách âm, nhưng tôi lắc đầu, cứ để đi xem sao cái đã. Đến khi phát hiện ra thì hãng kêu thợ ngoài vào làm cách âm cho xe mình, chứ cũng không chuyên, không đi học tập kinh nghiệm gì bên Nhật bản cả. Thế nên thôi, làm ở ngoài hay hãng đều như nhau, để vậy đi cho lành

Hạng B1
13/2/17
69
44
18
35
ông này chắc cố vẫn kỹ thuật trong hãng muốn lùa gà kiếm thêm.

Hạng B1
30/12/16
51
36
18
54
Lại phán nữa rồi anh hùng bàn phím, có làm cách âm hãng chưa mà nói như thánh vậy. Tôi nói khi tôi mua xe hãng cũng nói làm cách âm, nhưng tôi lắc đầu, cứ để đi xem sao cái đã. Đến khi phát hiện ra thì hãng kêu thợ ngoài vào làm cách âm cho xe mình, chứ cũng không chuyên, không đi học tập kinh nghiệm gì bên Nhật bản cả. Thế nên thôi, làm ở ngoài hay hãng đều như nhau, để vậy đi cho lành
Xe em mới lấy nè bác, phủ gầm, chống ồn 4 cánh cửa, trần thì đã có cách âm nguyên bản. Ếch ngồi đáy giếng xin đừng nổ.

Attachments

Hạng D
10/4/16
1.534
6.276
113
45
Xe em mới lấy nè bác, phủ gầm, chống ồn 4 cánh cửa, trần thì đã có cách âm nguyên bản. Ếch ngồi đáy giếng xin đừng nổ.
Hết bao nhiêu bác? Hãng làm hay kêu ngoài? Và làm bằng vật liệu gì?

Hạng B1
30/12/16
51
36
18
54
Hết bao nhiêu bác? Hãng làm hay kêu ngoài? Và làm bằng vật liệu gì?
Cách âm 3M, loại tốt 11 củ, loại thường 9 củ. Em chạy M6 FL em còn làm, khỏi lăn tăn ồn hay không cũng làm. Ông nào hâm nói nguyên cái hãng Thaco TH lớn vậy không có thợ đủ trình lại kêu lại kêu thằng thợ ngoài vào cách âm. Haha...