Hạng B2
21/1/13
371
99
28
Xe em mới lấy nè bác, phủ gầm, chống ồn 4 cánh cửa, trần thì đã có cách âm nguyên bản. Ếch ngồi đáy giếng xin đừng nổ.

Mấy ông tập lái, còn chưa xác nhận nick, quăng 1 cái hình lên (google đầy ra) nói thì không có gì phải quan tâm đâu các bác!

• Like
Reactions: trác đông lai
Chào các bác,

thấy nhiều bác đem xe đi cách âm nên em cũng muốn đua đòi. Thấy Mazda báo giá 4.6tr cách âm cho toàn bộ xe CX5. Có bác nào xài dịch vụ này của Mazda chưa? Có giảm độ ồn hẳn không? Có tác dụng phụ gì khác không?

Xe em CX5 2016 FL

CX5 phủ gầm và cách âm bên em khá nhiều, bên em sử dụng toàn bộ hàng nhập của Đức an toàn cho sức khỏe bà môi trường. Nếu bác quan tâm em sẽ gửi bác só điện thoại của những bác đã làm bên em để bác hỏi coi chất lượng thế nào nha. Em gửi bác một số hình ảnh thi công phủ gầm và cách âm để bác tham khảo thêm. Thanks bác!

• Like
Reactions: Suxipo
1/Phủ gầm chống rỉ sét, chống đá văng, giảm ồn cho CX5:

Đưa xe lên cầu 2 trụ tiến hành tháo bánh và các thiết bị dưới gầm xe

Bánh xe đc tháo ra ngoài

Tháo pô và các tấm chắn dưới gầm xe

Vệ sinh lại toàn bộ gầm xe

Bọc che chắn lại những chi tiết không phủ đến

Gầm xe khi chưa phủ gầm, những chi tiết giáp mí chỉ được xịt một lớp silicon mỏng.

Các chi tiết được che chắn lại một cách cẩn thận

Hợp chất phủ gầm của Liqui Moly nhập khẩu từ Đức

Trùm lại toàn bộ thân xe để chống bám bụi

Tiến hành xịt phủ gầm cho xe

Chờ thời gian 30 phút bề mặt lớp phủ khô ráo, tiến hành lắp lại pô xe và các chi tiết

Các chi tiết vẫn còn như zin, không bị dính lớp phủ gầm

Mạ kẽm tembua

Hộc bánh xe

Lắp lại hộc bánh xe

Dán mút tiêu âm cho hộc bánh

Lắp lại bánh xe

Rửa xe, vệ sinh toàn bộ lại xe và hoàn thiện.

2/Cách âm sàn xe

Tiến hành tháo nội thất xe

Cốp xe sau khi tháo phần nhựa chắn ra, bên trong trống trơn, chỉ được dán tiêu âm rất ít

Hút bụi, vệ sinh lại toàn bộ sàn xe trước khi dán

Chuẩn bị tấm tiêu âm sàn hiệu Wurth nhập từ Đức

Tiến hành dán tiêu âm cho sàn xe

Cốp xe sau khi dán tiêu âm

Lắp lại nội thất

Bọc sàn simili cho xe

Lắp thảm 4D cho xe

Rửa xe và vệ sinh toàn bộ lại xe, hoàn thiện.​

• Like
Reactions: jerjely and Suxipo
Hạng D
29/3/16
1.996
2.642
113
46
CX5 phủ gầm và cách âm bên em khá nhiều, bên em sử dụng toàn bộ hàng nhập của Đức an toàn cho sức khỏe bà môi trường. Nếu bác quan tâm em sẽ gửi bác só điện thoại của những bác đã làm bên em để bác hỏi coi chất lượng thế nào nha. Em gửi bác một số hình ảnh thi công phủ gầm và cách âm để bác tham khảo thêm. Thanks bác!
Cám ơn bác Z1 đã giới thiệu. Nhìn bên bác làm chuyên nghiệp ghê. Bác cho xin cái giá từng loại vào vùng kín để em ngâm cứu nhé

• Like
Reactions: Z1 Auto Center
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Xe em mới lấy nè bác, phủ gầm, chống ồn 4 cánh cửa, trần thì đã có cách âm nguyên bản. Ếch ngồi đáy giếng xin đừng nổ.
haha, hãng lại lùa được một con gà, cứ chạy đi 1-2 năm nữa nó mục sườn do động nước cánh cửa thì đừng khóc nhá. Hãng nó không nói với thánh là xe thánh được lột truồng ra cho một tốp thợ ngoài vào độ đẽo à

Hạng B1
30/12/16
51
36
18
54
haha, hãng lại lùa được một con gà, cứ chạy đi 1-2 năm nữa nó mục sườn do động nước cánh cửa thì đừng khóc nhá. Hãng nó không nói với thánh là xe thánh được lột truồng ra cho một tốp thợ ngoài vào độ đẽo à
Ông mua xe TH lắp ráp mà ông sợ hư này hư kia và chửi hãng xe ông mua thì ông cũng... ờ mà thôi hihi

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Ông mua xe TH lắp ráp mà ông sợ hư này hư kia và chửi hãng xe ông mua thì ông cũng... ờ mà thôi hihi
Xe nguyên bản k bị hư cụ nhé, nhưng cụ hỏi các cụ đã làm chống ồn sẽ biết, sau vài năm sẽ rõ thực hư thôi. Nếu chống ồn đơn giản như thế thì hãng sẽ tích hợp vào chứ đâu có để khách phải làm. Em đang nói showroom lùa gà kia

Hạng B1
30/12/16
51
36
18
54
Xe nguyên bản k bị hư cụ nhé, nhưng cụ hỏi các cụ đã làm chống ồn sẽ biết, sau vài năm sẽ rõ thực hư thôi. Nếu chống ồn đơn giản như thế thì hãng sẽ tích hợp vào chứ đâu có để khách phải làm. Em đang nói showroom lùa gà kia
Lùa gì cụ ơi, tự em đề xuất thôi. Còn nếu chống ồn mà bị mục sườn thì tại sao người ta mở CH ầm ầm lên kìa. Em thấy cụ trác dong lai càng cmt càng thấy tội nghiệp cho cụ, hay là cụ không có tiền đi chống ồn cụ bức xúc :), 11 củ thôi mà haha

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Lùa gì cụ ơi, tự em đề xuất thôi. Còn nếu chống ồn mà bị mục sườn thì tại sao người ta mở CH ầm ầm lên kìa. Em thấy cụ trác dong lai càng cmt càng thấy tội nghiệp cho cụ, hay là cụ không có tiền đi chống ồn cụ bức xúc :), 11 củ thôi mà haha
Cụ nói chuyện biết cụ còn non và xanh lắm, sắm được con trâu sao k sắm được cái thừng. con xe gần 800 chai em còn tậu được, 11 chai muỗi thôi. Không biết cụ có thật không nhưng thấy cụ tập lái thì cứ từ từ hãy phán cụ ạ. Còn nhiều thứ phải học tập đấy.