Đánh Giá Chất Lượng Căn Hộ chất lượng căn hộ Vinhomes central park

Hạng D
4/5/15
4.010
21.990
113
mình cũng đang cư dân VCP, thu nhập của mình 1 tháng 300tr và mình hoàn toàn hài lòng khi ở đây. mỗi sáng bạn dậy sớm ra công viên tập thể dục, đi siêu thị, đi bơi, đi dạo sẽ thấy giá trị có 1 không 2 ở đây so với các khu chung cu khác trong trung tâm.
Em cuối tuần nào vợ cũng bắt vào VCP, cái cơ bản: được dạo bước trên vỉa hè to bự, cây xanh rợp bóng, sau đó vào Ũcafe làm ly cf sữa ngắm nhìn dòng người qua lại bên dưới.... Đây mới cảm giác thư thái thoải mái mà khu này mang lại.
Đâu như các anti, suốt ngày ru rú trong nhà, chỉ biết cày bừa như trâu, xong lên mạng cào phím cho hết ngày, đâu có hiểu được cái không gian trong 1 khu quy hoạch khép kín bài bản nó mang lại giá trị cho người ở như thế nào.

Hạng B2
26/11/17
312
341
73
vào vcp hơi ngộp, dân đông lại phức tạp,bác ghé vai chung cư quận 10 củng ổn

• Like
Reactions: phumyvt
Hạng D
11/1/09
3.654
7.465
113
nơi xa lắm
Em cuối tuần nào vợ cũng bắt vào VCP, cái cơ bản: được dạo bước trên vỉa hè to bự, cây xanh rợp bóng, sau đó vào Ũcafe làm ly cf sữa ngắm nhìn dòng người qua lại bên dưới.... Đây mới cảm giác thư thái thoải mái mà khu này mang lại.
Đâu như các anti, suốt ngày ru rú trong nhà, chỉ biết cày bừa như trâu, xong lên mạng cào phím cho hết ngày, đâu có hiểu được cái không gian trong 1 khu quy hoạch khép kín bài bản nó mang lại giá trị cho người ở như thế nào.
Nhìn thấy còm của anh mình nhớ lại mình 5 năm về trước, hehe

Hạng D
4/5/15
4.010
21.990
113
Nhìn thấy còm của anh mình nhớ lại mình 5 năm về trước, hehe
5 năm về trước, tức là 2016.
Vẫn chưa xong gì cả, khi đó còn đang bị gọi là Vinhome Water Park

Hạng B2
8/11/11
113
2.530
93
Hi mọi người,
Nhờ mọi người tư vấn cho em với,

Hai VC em có một béi 2t, đang dự tính tìm căn hộ để ở, do điều kiện công việc nên em muốn tìm ở khu Bình Thạnh, Q2.
Em thấy Vin Central ngay kế công viên, con nhỏ có nơi chơi đùa thoải mái nên cũng muốn tìm hiểu căn 2pn bên này.
Mà lo lắng vì có nhiều anh nói Vinhomes central tệ các kiểu, em cũng vào group dân cư tìm thông tin mà không có nhiều,
Em rất mong các anh có kinh nghiệm chỉ giáo cho em với, ngoài mấy vụ thấm nước linh tinh ra thì có những vấn đề
nào nữa ạ? em xin chân thành cảm ơn và chúc cả nhà Xuân Mới An Lành!
Nếu ko quá căng về tài chính thì nên mua VCP, vị trí nó quá tốt, nhất là đk cho con nhỏ học được ở Vinschool cho gần. Chất lượng thấy đa số vẫn rất tốt (cứ xem nhiều căn vào tí hãy xuống tiền, chần chừ thì thuê 1 năm ở để quyết định).

Tập Lái
29/5/17
6
3
3
37
Em cũng đắn đo vì thấy có nhiều bác nói trong VCP có nhiều tệ nạn các kiểu nên cũng lo, nói thật là em không thích nơi có mật độ cao, nhưng công viên cho trẻ nhỏ chơi không có nhiều nên mới cân nhắc VCP đó bác.

• Like
Reactions: thuto1
Hạng D
4/5/15
4.010
21.990
113
Em cũng đắn đo vì thấy có nhiều bác nói trong VCP có nhiều tệ nạn các kiểu nên cũng lo, nói thật là em không thích nơi có mật độ cao, nhưng công viên cho trẻ nhỏ chơi không có nhiều nên mới cân nhắc VCP đó bác.
Anh toàn nghe mấy anti chém gió về mật độ cao thôi.
Thế nào là mật độ cao?
Với 1 khu như VCP thì các nội khu tiện ích, vỉa hè, lối đi bộ, cây xanh, công viên hiện tại chả bị ảnh hưởng gì bởi cái gọi là “mật độ cao” cả.

Hạng C
21/7/20
864
10.296
93
Có đặc điểm nhận biết không, để gặp nhau còn chào ;) Đại đa số cư dân ở đây (ko thuê) họ sẽ đổi từ 2 phòng ngủ lên 3 phòng ngủ, hoặc 4 phòng ngủ. Đổi từ Block này qua block khác, đổi view, mình đi mua ở đây chưa nghe ai nói bỏ đi vì nới khác tốt hơn. Tất nhiên mình vẫn gặp họ ở đây, chứ không phải xạo ba ke :D
Dịch vụ ở đây là do Vin ôm show diễn luôn, nên cẩn thận khi chọn tháp nào, dịch vụ của Vin thì theo mình đánh giá 7/10 so với CBRE. Nhưng bù lại SaiGon pearl van xin cho kết nối qua hoài vẫn chưa được. Đôi lời từ người ở nhà đất gần VCP, nhưng có căn hộ và ... sinh hoạt ở VCP. Nếu bạn có xe thì đi về tối trễ tìm ô đậu hơi mệt đấy vì full hết bà.

Hạng C
21/7/20
864
10.296
93
Nếu bác cân nhắc thì mình chính chủ ở Park 7, 89m2, 2 phòng ngủ. Mình đang có HD thuê, và đang tìm căn 3-4 phòng ngủ 2 tháng nay chưa ưng (căn này mình mua chủ yếu cho con đi học). Vẫn đang đợi sổ, thanh toán 70% rồi. Bác cứ từ tốn mà tìm hiểu, đừng nên vội nhé bác.

Tập Lái
20/6/19
4
10
3
33
Gia đình m ở đây từ lúc mới bàn giao. Hiện giờ ba mẹ m ở 1 căn, vc m ở 1 căn và ba mẹ chồng cũng ở 1 căn khác, đủ hiểu là nó thỏa mãn được rất nhiều yếu tố nên mọi người mới cùng quyết định bỏ nhà phố và sống ở đây.

Theo quan điểm cá nhân, nếu b muốn yên tĩnh thì nên chọn khu P1, 2, 3 hoặc Central. Vấn đề về mật độ thì m chưa thấy có gì ảnh hưởng, trừ 1 số ngày thang máy bảo trì thì chờ thang hơi lâu chứ nội khu rất vắng vẻ. Khu của m (Park 1/2) ở thì bãi để xe máy lúc nào cũng đầy chỗ trống. Còn tệ nạn, theo ý b thì m không hiểu là gì, mở nhạc to mà quá 12 giờ đêm là ban quản lí cúp điện luôn cả căn. Hàng xóm nhìn qua thấy gì là report lên group facebook cư dân là bị gọi điện phàn nàn ngay =)), và group cư dân thì rất xôm hơn hẳn những dự án khác.

Cư dân nhiều nên tiện ích cũng kéo về nhiều và đây là điểm khiến mình khó có thể chọn nơi khác được. B ko kiếm được 1 món rau hay thịt chỗ này thì có thể dễ dàng đi bộ đến shophouse khác hoặc vào siêu thị landmark 81, nhà thuốc cũng mở tới tối khuya nên gần như m ko phải ra ngoài shopping.

Ba mẹ chồng mình lúc đầu cũng thấy phân vân nên thuê ở được 1 năm thì mua và đến giờ rất hài lòng vì môi trường sống. Lứa tuổi ba mẹ nên quan trọng về chất lượng không khí nên ở gần công viên thì đỡ bị bệnh vặt, có nhiều club tập thể dục buổi sáng nên cũng vui vẻ hẳn ra. Nói chung đây là ý kiến cư dân lâu năm của m, dĩ nhiên nó còn thiếu độ hào nhoáng của các căn hộ cao cấp khác và cũng tùy tòa, b nên tham khảo thêm mặt bằng để chọn :)

Chỉnh sửa cuối: