Tập Lái
27/9/15
28
67
18
36
Mình ở chung cư tầm trung ở Bình Thạnh, mua 1.7 tỷ gần 60m2 năm 2017, 2 phòng. Tầng 15 ngon lành, mát mẻ, yên tĩnh, sạch sẽ, không chó mèo, cấm hút thuốc.
Không có căn nhà phố nào 3 tỷ ở bình thạnh đáp ứng được mức sống như chung cư này hết. Nhà phố thì giờ phải 7-8 tỷ mới có nhà hẻm ngon. Dưới 6 tỷ mà tìm được căn nhà hẻm xe hơi trí thức, lịch sự, an ninh, không lấn chiếm tiện ích xung quanh nhiều khó lắm.

Tập Lái
14/2/20
3
1
0
27
Mình ở chung cư tầm trung ở Bình Thạnh, mua 1.7 tỷ gần 60m2 năm 2017, 2 phòng. Tầng 15 ngon lành, mát mẻ, yên tĩnh, sạch sẽ, không chó mèo, cấm hút thuốc.
Không có căn nhà phố nào 3 tỷ ở bình thạnh đáp ứng được mức sống như chung cư này hết. Nhà phố thì giờ phải 7-8 tỷ mới có nhà hẻm ngon. Dưới 6 tỷ mà tìm được căn nhà hẻm xe hơi trí thức, lịch sự, an ninh, không lấn chiếm tiện ích xung quanh nhiều khó lắm.
Bác cho em xin thông tin cc bác đang ở với, em cũng đang tìm 1 căn cc bên bt ah

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Hoàn toàn đúng. Đang giả định là chung cư 4 tỷ và nhà phố 5 tỷ, hẻm xe hơi, an ninh, yên tĩnh, sạch sẽ. Chung cư thì vd nó gần trung tâm hơn, vd q4, q3. Nhà phố thì Phú Nhuận, Bình Thạnh, Gò Vấp, Tân Bình... Bác thích cái nào? Tôi thì thấy chung cư cao cấp thì phí đóng cao hơn bình dân nhưng vẫn lệ thuộc vào quyết định của người khác. Nhà phố thì ít bị ràng buộc hơn, chỉ cần theo đúng pháp luật là ok. Còn chung cư bình dân thì thôi, phải so với nhà bình dân chứ, vd khu gần trung tâm thì hẻm xe máy, còn hẻm lớn thì vùng nhưng dân cư mới nhiều :)
nhà phố 5 tỷ thì ko có cái nào yên tĩnh, an ninh, sạch sẽ đâu bác. Còn chung cư 4 tỷ thì nếu mua tầm 50-60m2 thì cũng thuộc dạng cao cấp gần trung tâm xịn sò rồi.
Chung cư bác bị quản lý thì cs bác sẽ dc bảo vệ. Còn nhà phố ko bị quản lý thì cs bác sẽ phụ thuộc nhiều vào dân trí của hàng xóm.

Hạng B1
12/1/14
88
151
33
Cái này chắc tùy sở thích/mục tiệu mỗi người mà có sự lựa chọn khác nhau. Tranh cãi làm gì. Lúc trước em cũng tình vác tiền mua chung cư 3PN bên VCP hơn 4 tỷ vì vợ em thích nhiều tiện ích cho cuộc sống nhưng cuối cùng lại vay thêm để mua đất HXH Bình Thạnh (tranh cãi nãy lửa mém li dị). Lúc đó không nghĩ gì nhiều vì thấy giá chung cư/m2 cũng bằng giá đất nên mua đất thôi.
Nhưng có 1 điều là khả năng tăng giá của đất tốt hơn nhiều so với chung cư!

• Love
Reactions: xuanlanvu
Hạng B2
11/12/12
219
329
78
Vụ này nếu trong chung cư thì báo BQL phân xử thôi bạn. Cơ mà cũng khó bao quát hết được. Tỷ như làm sao BQL biết được căn nào vứt rác :confused:
Các chung cư bây giờ gắn camera theo dõi từ ngoài cổng cho đến lúc bác lên tận cửa căn hộ mà bác, nhất cử nhất động đều ghi hình lại hết, nên vấn đề tìm ra căn nào vứt rác có gì là khó khăn đâu ạ

Tập Lái
11/5/19
42
31
3
45
Các chung cư bây giờ gắn camera theo dõi từ ngoài cổng cho đến lúc bác lên tận cửa căn hộ mà bác, nhất cử nhất động đều ghi hình lại hết, nên vấn đề tìm ra căn nào vứt rác có gì là khó khăn đâu ạ

Hên xui à bác. Ko ở nhưng có mua chung cư và sau đó thấy sợ luôn. Trong group cư dân nghe bà con than phiền miết :(

Tập Lái
11/5/19
42
31
3
45
Cái này chắc tùy sở thích/mục tiệu mỗi người mà có sự lựa chọn khác nhau. Tranh cãi làm gì. Lúc trước em cũng tình vác tiền mua chung cư 3PN bên VCP hơn 4 tỷ vì vợ em thích nhiều tiện ích cho cuộc sống nhưng cuối cùng lại vay thêm để mua đất HXH Bình Thạnh (tranh cãi nãy lửa mém li dị). Lúc đó không nghĩ gì nhiều vì thấy giá chung cư/m2 cũng bằng giá đất nên mua đất thôi.

Vâng. Sở thích cá nhân nên thôi tranh cãi làm chị. Nếu được chọn thì cũng chọn giống bác, vì ko bị ràng buộc nhiều và khả năng tăng giá tốt hơn :)

Hạng D
2/3/11
2.435
29.248
113
Giờ căn nhà và căn hộ có lệch nhau nhiều không bác. Nghe đâu căn 3pn 4 tỷ giá ban đầu giờ đã là hơn 8ty, cho thuê 40tr trong nốt nhạc.