Tập Lái
15/11/15
25
20
3
39
Em xin mạo muội có ý kiến như này ah. Hầu hết 3 hãng ra hàng cấu hình tương đương giá same nhau. Về Pin thì máy mới tầm 3.5-4h nếu chạy ít ctrinh. Chạy nhiều tầm 2.5--3h thôi ah. Bảo hành toàn cầu, Asus 2 năm. Tuy nhiên tỷ lệ bảo hành là k có con số thống kê nghe các bác. Chỉ có các hãng mới nắm nên đừng tin nhân viên. Bên nào lời cao họ sẽ bán hàng bên đó. 3 loại đó em đều dùng ổn. Nhưng e thích Lenovo thì hãng đó mua lại dây chuyền công nghệ Laptop của IBM. Mà IBM thì các bác dân kỹ thuật hay khoái. E xin hết ah

Hạng D
25/12/12
1.476
13.409
133
Tp.HCM
Con acer nhà mình đã 5 năm,chưa từng hư,đúng thần thánh,chỉ mỗi đóng chip main có 1 lần!:3dcuoi:
dòng laptop 2nd nào bền,mạnh,giá rẻ hiện giờ vậy các a?

Tập Lái
15/11/15
25
20
3
39
Em dùng Lenovo Y450 từ 2009 tới giờ. Chạy vẫn tốt. Chỉ có cài phần mềm lại thôi ah. 2nd thì em thường mua lại ở 1 cửa hàng Lap uy tín. Những người chạy theo công nghệ họ đổi mốt liên tục nên bán lại cho cửa hàng. Còn bảo hành luôn đó bác. Em hay mua như thế vì giá giảm hẳn mà vẫn bảo hành. Nên dùng Asus vì bảo hành dài lợi cho khách ah. Bác ở Hn thì e cho địa chỉ mà mua chỗ uy tín ah.

Hạng B2
15/1/08
163
58
28
Con aspire 4752 của e mua dc 3 năm xài tới giờ thì chai pin (cell pin của panasonic), khớp màn hình lỏng, hư card wifi chắc có lẽ do léech torrent liên tục nhiều quá, bù lại hồi đó đầu tư rẻ hơn dell hay asus ngang dòng, cục adapter acer của e nhỏ gọn dễ xách đi, có lần quên tắt máy chạy từ cơ quan về nhà, lạy hồn hdd vẫn còn xài dc tới giờ