Hạng D
14/8/06
1.453
11
0
Theo ý kiến của nhiều Việt kiều ở Mỹ thì xe của Mỷ như Ford chỉ chạy tốt ở 100ngàn miles đầu tức 161 ngàn km, sao đó là phát bệnh, dù có sửa vẩn không cải thiện nhiều, xe Nhật thỉ đi chừng đó vẫn OK mát trời, ko hiểu sao người Mỹ đã đưa người vào không gian, lên chi Hằng mà lại downgrade chất lượng xe, nếu muốn bán xe mới mà làm như vậy thi thiên hạ xúm nhau mua xe Nhật hết...kế bên nhà tớ co' chiêc Hiace 15 chổ của HTV( đài truyền hình TPHCM ấy ), đi hơn 400 ngàn rùi mà máy móc vẫn tỉnh bơ, Xe Mỷ được cái khung sường chằc chắn hơn xe Nhật. Thế thí mấy kiểu Model của Ford lạunched ỡ VN chỉ là 1 cách để kéo dài dòng đời sãn phẩm thôi.. Life cycle ....

ý các béc thế nào:)

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
RE: Chất lượng xe Ford, xe Mỹ vs xe Nhật

Lại 1 vấn đề nhạy cảm đây ...:D, em không tham gia đâu, nói chung là tiền nào thì của nấy thui, tốt thì không rẻ, mà rẻ thì không ...bít có tốt hay không :D
@cuonghanoi :làm seo bác bít hay zậy ...:D

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Em cũng không muốn mọi người bàn luận về vấn đề này nữa đâu. Bền hay không là do người. Bác có duyên với xe Nhật thì bác dùng chiếc Nhật nào cũng bền. Bác đã có duyên với xe Mỹ rồi thì bác đi chiếc Mỹ nào cũng bền. Đó là kinh nghiệm của bạn em. Nó dùng 4 chiếc Toyota rồi (Land Cruiser, Vios, Zace, Camry 3.0). Chiếc nào sau 1 năm cũng xuống cấp và nó bán. Năm 2002, nó mua 1 em Escape,1 em Modeo (2004), vẫn chiến đấu khỏe ra đến giờ, vẫn vọt như mới.

Xe tốt còn phụ thuộc cách chạy của mỗi người , phụ thuộc vào hãng nữa. Hãng gắn nhiều cao su (hay vật liệu không bền tương tự) lên xe (ví dụ như nhún,...) thì sau một thời gian, ta phải thay toàn bộ

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Em phục bạn của bác quá ,Nó dùng 4 chiếc Toyota rồi (Land Cruiser, Vios, Zace, Camry 3.0). Chiếc nào sau 1 năm cũng xuống cấp và nó bán Như vậy là hết 4 năm rồi ...Năm 2002, nó mua 1 em Escape,1 em Modeo (2004), vẫn chiến đấu khỏe ra đến giờ, vẫn vọt như mới, trong khi Vios cuối 2003 đầu 2004 mới ra mắt
, nói thật em không muốn tham gia đề tài này, nhưng Escape gọi Land cruiser bằng ông nội ...

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Landcruiser mới đi một năm mà đã xuống cấp thì chắc là bạn của bác @mb_fan bắt nó về wê kéo cày rồi :D:D.

nqp
Hạng B2
13/6/05
368
2
0

Trích đoạn: mienhinh

Escape gọi Land cruiser bằng ông nội ...

Bạn minhhien này kiếp trước mắc nợ To nên kiếp này tranh thủ trả được lúc nào thì trả :D:D.
Có khi bạn mb_fan đang nói dzề con Land đời ông địa thì bạn tính sao đây

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Muốn biết xe Mỹ hay xe Nhật tốt thì nên hỏi người châu Âu. Bọn đấy ít thiên vị hơn nên chắc trả lời đúng hơn

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

@nqp : nếu cho bác chọn giữa con Land và Escape, không có lựa chọn thứ 3, bác lấy con nào ...cứ cho bác là fan của Ford đi..:D.
Bác nghĩ em mắc nợ Toy à, nếu cho chọn giữa Zace và Escape, em múc Escape ngay :D.Giả sử tất cả đều là xe mới, chứ nói như bác là Land đời ông địa thì em cũng pó tay ...:D

Hạng B2
2/1/06
312
0
0

ẾCH KẾP PHẢI GỌI LAN CU DƠ BẰNG BỐ THÔI

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Em nói ở đây là xe Ford và Toy lắp ráp tại VN thôi. Chứ lắp ráp đúng cách thì xe Mỹ làm sao hơn xe Nhật được.