npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
Nói thiệt, cái này nói hoài nản luôn, quá nguy hiểm!
Nhiều cha mẹ còn cho con vài tuổi ngồi ghế trước kèm người lớn ôm, không có seatbelt hoặc còn cho đứng ôm táp lô bên ghế phụ
Hoặc bé sơ sinh mà mẹ bế con ngồi hàng ghế trước
Nói chung là sợ lắm!!!

Hạng F
3/10/15
9.831
12.095
113
Đúng rồi bác. Mà nguyên một đám vào chởi mình nữa chứ. Đúng sợ thật
Nói thiệt, cái này nói hoài nản luôn, quá nguy hiểm!
Nhiều cha mẹ còn cho con vài tuổi ngồi ghế trước kèm người lớn ôm, không có seatbelt hoặc còn cho đứng ôm táp lô bên ghế phụ
Hoặc bé sơ sinh mà mẹ bế con ngồi hàng ghế trước
Nói chung là sợ lắm!!!
Khổ tội mấy bác.
Nhưng mà hàng người ta sản xuất, mình không có lý do gì thắc mắc.
Rồi nó cũng bảo: “Thế tao không cho nó ngồi volant mà cho nó sang ghế khác, nó khóc thì mày chịu trách nhiệm được không?”
Đấy, vậy là thôi, cúp đuôi.
Nên các bác có ý tốt khéo có khi phải chịu trách nhiệm!

• Haha
Reactions: npt
Hạng B2
18/7/20
352
404
63
Khổ tội mấy bác.
Nhưng mà hàng người ta sản xuất, mình không có lý do gì thắc mắc.
Rồi nó cũng bảo: “Thế tao không cho nó ngồi volant mà cho nó sang ghế khác, nó khóc thì mày chịu trách nhiệm được không?”
Đấy, vậy là thôi, cúp đuôi.
Nên các bác có ý tốt khéo có khi phải chịu trách nhiệm!
dôi khi do ng Việt mình cách dạy con đổi thừa từ bé rồi. nên h thì cái gì cũng đổi thừa dc, do tại hoàn cảnh. hay a chị ko trong hoàn cảnh đó sao biết dc. hay ng ta thấy an toàn ng ta mới bế con như vậy chứ có ai thương con mà để nguy hiểm như vậy đâu. thiệt nản cái ý thức luôn ah

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
dôi khi do ng Việt mình cách dạy con đổi thừa từ bé rồi. nên h thì cái gì cũng đổi thừa dc, do tại hoàn cảnh. hay a chị ko trong hoàn cảnh đó sao biết dc. hay ng ta thấy an toàn ng ta mới bế con như vậy chứ có ai thương con mà để nguy hiểm như vậy đâu. thiệt nản cái ý thức luôn ah
Ý thức và cả kiến thức nữa ạ, không hiểu rõ rủi ro nên không biết sợ!
Mấy năm trước em đi BigC Q2 gặp 2 vợ chống chạy xe hơi, mẹ bế con bé tí ngồi băng trước. Chạy đến chỗ thanh toán phí gửi xe mình nói cả hai vợ chồng là sao em không cho mẹ con ngồi ghế sau, ngồi trước lỡ túi khí nổ nguy hiểm. Thế là vợ lật đật chui ra ghế sau, mà không biết có duy trì luôn không!

Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
Không nên cho các bé ngồi ghế trước và phải có quy định car seat như ở nước ngoài thôi.

Em thấy các cặp vợ chồng Việt chở bé nhỏ còn ẵm ngửa trên xe máy còn nguy hiểm gấp trăm lần nữa.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.755
113
Sáng nay cầu Rạch Bàng, hướng quận 7 qua NB có bác Sorento cho con bé thò ra sunroof mà đi. Phía trước có mấy anh áo vàng bắt xe máy. Chẳng biết các anh có ngoắc vào không. Em hướng ngược chả hóng được.