Hạng D
13/1/10
2.009
40.516
113
53
Em có đưa vợ cả và F1 đi hôm 26.02. Đúng là phải mua 03 vé x 5.000đ. Sau đó, gởi xe hết 50K. Mất hết hứng thú

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Em ko có cảm tình với Miếu bà Chúa sứ ( hay xứ nhỉ ???) . Đi một lần ko muốn quay trở lại . Đây ko phải là chùa . Bà chúa sứ là nhân vật linh thiên nhưng ko phải là phật . Năm 1997 em đi thấy trong Miếu có nhiều bảng báo :ai lấy cắp đồ của bà sẽ bị bà bẻ cổ . Ko biết giờ còn ko nữa ???

Hạng B2
28/1/10
201
5
18
HCM
thegioio2.com
duongxua nói:
Em ko có cảm tình với Miếu bà Chúa sứ ( hay xứ nhỉ ???) . Đi một lần ko muốn quay trở lại . Đây ko phải là chùa . Bà chúa sứ là nhân vật linh thiên nhưng ko phải là phật . Năm 1997 em đi thấy trong Miếu có nhiều bảng báo :ai lấy cắp đồ của bà sẽ bị bà bẻ cổ . Ko biết giờ còn ko nữa ???

Đúng bà là người linh thiêng chứ ko phải là phật,nhưng một số người lợi dụng làm mất đi sự linh thiêng thành lợi dụng để kiếm tiền.

Hạng D
13/1/10
2.009
40.516
113
53
Tôi nghĩ đúng ra là Đền hay Miếu chứ không phải chùa. Ở đây có Ban Trị sự chứ không phải sự cụ/sư bà trụ trì. Tôi viếng miếu Bà cũng nhằm viếng Lăng Ông Thoại Ngọc Hầu - người đã chỉ huy đào con kênh Vĩnh Tế - rất có công đức với dân địa phương.

Hạng B1
16/5/09
61
0
6
Mai em đi rồi cùng với F1 mới 15 tháng, giờ chẳng biết phải tính sao đây nữa?

Hạng B2
7/9/09
342
2
18
53
duongxua nói:
Em ko có cảm tình với Miếu bà Chúa sứ ( hay xứ nhỉ ???) . Đi một lần ko muốn quay trở lại . Đây ko phải là chùa . Bà chúa sứ là nhân vật linh thiên nhưng ko phải là phật .
Đúng rồi Bác, đây là miếu thờ chứ không phải chùa. Nghe đồn miếu này rất thiêng, rất nhiều người đi viếng hàng năm tạo nguồn thu không nhỏ cho địa phương. Nhưng xung quanh miếu này thi vô cùng phức tạp!!!

Hạng D
13/1/10
2.009
40.516
113
53
F1 mới 15 tháng không nên cho đi. Khu vực này đông đảo, nhang khói nhiều không tốt.

Hạng D
24/8/09
1.768
883
113
xxx tận thu kiểu đó thì Bà con tiểu thương chắc là húp cháo thôi. đi một lần về tởn tới già. quê Ngã Bảy của em năm xưa cũng vậy, có chợ nổi lại có bảy nhánh sông ( ngã Bảy ) nên du khách tò mò tìm tới , bà con rất phấn khởi vì cây trái bán cho du khách được giá hơn có khi còn được cho cả tiền thối . xxx thấy xe cộ nhiều mất trật tự nên ra quân phạt, phạt xe trên bờ, phạt ghe dưới sông . một thời gian sau thì rất ư là trật tự vì không còn ai dám tới lui gì nơi nầy nữa.

Hạng C
1/4/09
793
165
43
hi tham quan c
thuan7777 nói:
tranducnam nói:
Em mới đi Chùa Bà Châu Đốc ngày hôm qua, đúng là có thu phí 5k đồng thật, tuy nhiên em thấy có phiếu phiếc đàng hoàng, chắc cái này thu đúng qui đinh rồi bác ợ.

Thì thu phí mình ko nói,trên phiếu ghi tham quan chùa Bà.mà ko cho rước khách ở chùa Bà là sao.đậu đâu cũng phạt,biển cấm ko rõ ràng.có mua vé sao ko có bảng hướng dẩn tham quan đi.
Về đậu xe mình thấy xe dừng cổng sau chùa bỏ khách vô tư, về bảng hướng dẩn tham quan em đi theo hướng dẩn của VM thấy chả có vấn đề gì lăn tăn.