Hạng B2
28/1/10
201
5
18
HCM
thegioio2.com
Tình hình là em mới đi chùa bà Châu Đốc tuần này.Vừa tới chùa bà là 1 cái bảng "khách mua vé tham quan".chẳng bít là tham qua gì nữa.mỗi người là 5k.toàn là đất trống với rác ko.hầu như đi lại chủ yếu bằng xe lôi.vì ở đó hầu như ở đâu cũng cấm 4B.khi về thì cho xe lên rước khách ở cổng sau chùa Bà thì bị XXX vịnh.ko hiểu nổi.XXX nói mình đậu xe sai quy định nhưng mình chỉ vừa đậu cho khách lên chứ có tắt máy đâu.thế là nó kêu đưa giấy tờ,bằng lái rùi leo lên xe chạy mất mà ko nói câu gì.bó tay.đường vòng núi thì có 1 chiều,không biển báo gì cả.hixxxx.chạy lòng vòng kiếm XXX coi để bít phạt thế nào.thấy XXX đang ngồi thì lại mấy anh bảo phạt liền 150k.bảo lên kho bạc đóng,lên tới kho bạc thì mấy trăm người cùng cảnh ngộ đang chờ đ1ong phạt.chờ cả ngày lun.hixx.sợ quá.có anh em nào giống mình ko?mà luật làm gì ngộ quá.

Hạng D
7/4/08
2.045
13
38
40
Rạch Giá Kiên Giang
Mình quên nên nói các bác nghe vụ này.
Bác nào lên đến đó. muốn chốn trạm thì vẫn đi theo lối vào khu thương mại.dến đó nói xe này là xe GD Nhà ở Nhà bàn Tịnh Biên và tuần nào cũng đi về thăm nhà , k fải đi tham quan . mổi tuần dều đi vậy mà thế là xong 1 trạm vé.
Còn việc đậu xe rước khách thì chịu , tụi nó hay canh me lắm.
mấ bác gửi xe xong thì alô kếu khách lại đúng nơi đó rùi cho lên , hay đổ khách đúng nơi thì tốt nhất
Đừng để cho tụi nó ăn tiền
em là dân Kiengiang , nhưng thường về châu đốc quê vợ lắm , nên dịp này em rành lắm.
các bác khăn khăn nói như em là chốn vé khỏe re

Hạng B2
28/1/10
201
5
18
HCM
thegioio2.com
dt_0978191919 nói:
Mình quên nên nói các bác nghe vụ này.
Bác nào lên đến đó. muốn chốn trạm thì vẫn đi theo lối vào khu thương mại.dến đó nói xe này là xe GD Nhà ở Nhà bàn Tịnh Biên và tuần nào cũng đi về thăm nhà , k fải đi tham quan . mổi tuần dều đi vậy mà thế là xong 1 trạm vé.
Còn việc đậu xe rước khách thì chịu , tụi nó hay canh me lắm.
mấ bác gửi xe xong thì alô kếu khách lại đúng nơi đó rùi cho lên , hay đổ khách đúng nơi thì tốt nhất
Đừng để cho tụi nó ăn tiền
em là dân Kiengiang , nhưng thường về châu đốc quê vợ lắm , nên dịp này em rành lắm.
các bác khăn khăn nói như em là chốn vé khỏe re

Không có biển báo gì hết thì biết đậu đâu là đúng.mà mua vé tham quan để làm gì cũng ko biết.hixx.thấy dân tỉnh bị oan quá trùi lun.cẩn thận các bác ơi.tụi XXX chơi khó hiểu.giật giấy tờ xong chỉ vài cái là leo lên xe chạy ko cho biết lý do.

Hạng D
7/4/08
2.045
13
38
40
Rạch Giá Kiên Giang
@7777 kể như xui đi bác ơi
nhưng rút kinh nghiệm lại bác ơi
cò vụ đậu xe thì em k biết thế nào rùi .
em thì thường là tấp vào mấy quán rùi tính tiếp vụ thả hay đón khách

Hạng B2
2/5/07
208
3
16
55
Saigon
Mệt quá ha! Muốn vào Vía bà phải gặp đủ loại từ ăn xin, ăn trộm, ăn cắp rồi ăn . . . cướp nữa!

Hạng B2
28/10/09
114
6
0
51
Quận 6
Sao bác k ghi tên mấy thằng xxx đó lại, way film chụp hình nó rồi đưa lên báo, coi tụi xxxdog đó có ĩa trong quần k thì biết

Hạng D
4/1/08
1.243
539
113
Đồng cỏ
www.canhacungvui.vn
Trước tết âm lịch em có đi Chùa Bà về, em thấy sau khi đi qua khu thương mại, bắt đầu vào đường rẽ vào chùa Bà có biển cấm xe hơi mà bác. Em thì gửi xe bên ngoài và hỏi thăm mấy anhchi gần đó thấy họ nói biển cấm xe mới cắm từ đầu năm 2010.
Các bác lưu ý nhé, biển nhỏ và thấp, dễ bị lẫn với những đồ bán hàng. Biển cấm đối diện ngôi chùa, bắt đầu vào ngã ba.

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
Vụ này đã được các bác trên OS cảnh báo rồi mà.

Tại các bác chê điểm thưởng của bác Lơ, không chịu online để kiểm tra thông tin đây mà. Thôi, đóng vào kho bạc coi như mình đóng tiền xây dựng quê hương Châu đốc vậy.

http://www.otosaigon.com/forum/m1956452.aspx

Hạng D
14/7/09
2.098
494
83
40
Quận 12
bình thường mà các bác chuyện này đã diễn ra cách đây 2 năm rồi tại mấy bác ít đi châu đốc thôi ah.