Hạng B2
5/10/17
417
887
93
Thỏ và Rùa ai hoạt động nhiều hơn vậy các bác :D
Hỏi giúp bác ở trển

• Like
Reactions: gaconhung
Hạng D
27/6/10
1.547
2.326
113
37
chơi thể thao có nhiều level, anh chỉ nói đến vđv chuyên nghiệp thôi.
Thể thao tốt cho sức khỏe là điều rõ ràng, khoa học cũng khẳng định rồi.
còn chuyện ăn uống tinh thần thoải mái không mâu thuẫn gì cả với chơi thể thao, cùng chế độ ăn uống nghỉ ngơi nhưng tập luyện hàng ngày tốt hơn nhiều lười vận động.
Em không nói là chơi thể thao không tốt bác à. Mà nó góp phần tác động 30/70% so với yếu tố tinh thần.
Và tập luyện ở 1 mức độ vừa phải nào đó (tùy người) thì là tốt nhất, trên mức đó là sẽ gây hại.

Adidas
17/11/06
129
9.008
93
Tùy anh nghĩ! :3dcuoigif:
Vậy thì cứ nghĩ theo kiểu nào mà síp cảm thấy hài lòng nhứt nha :p
Ps: tranh thủ nhờ vả tí, sếp có thể cho tôi phôn vào làng để nhờ vả 1 xíu liên quan đến chuyên môn sếp k, dù ok hay k ok vẫn thanks sếp nha!

Hạng C
14/6/11
691
29.844
93
Long An
Tuần rồi gặp được 1 anh lớn hơn vài tuổi, nhưng nhìn trẻ hơn mình vài tuổi. Ảnh nói có mấy cuộc chạy Marathon ảnh đều tham gia và kết thúc sau hơn 3 giờ chạy. Mỗi tuần ảnh tập chạy 3 buổi quanh Hoàng Sa, Trường Sa rồi lộn trở về. Mình hỏi ảnh chạy như vậy có phải là do tố chất hay do luyện tập, ảnh nói do luyện tập thôi, ảnh trước cũng yếu xìu, lắm bệnh tật, sau đó ảnh tập chạy bộ và dần dần nâng độ dài lên. Ảnh cho mình xem lịch sử cuộc chạy và nhịp tim (ảnh có cái App gì mà nó ghi lại trong SmartPhone), thì mình thấy nhịp tim của ảnh (khi bình thường) đều xoay quanh 49,50,51, tính TB là 50. Ảnh nói nếu duy trì tốt nhịp tim thế này và rèn luyện đều đều thì chuyện ảnh thọ đến 103 tuổi là bình thường!
Thằng bạn mình tuần 3 buổi Tenlit xen vô: Em nhịp tim từ 50-60 thì sao anh? Chú thì có thể thọ đến 93 tuổi nhen!
Mình lẳng lặng đếm nhịp tim mình thì ôi thôi, tầm có 80 à! Vậy là thọ đến tận 73 nhen!
Phục sát đất với ý chí của những con người như vậy, nên việc họ thọ đến 103 tuổi mình thấy cũng rất xứng đáng!
Còn các anh? Nhịp tim của các anh khi nghỉ ngơi là bao nhiêu?
Mần sao cho nhịp tim xuống 0 luôn thì chắc thọ nhứt lun hén đại ca :3dcuoi:

• Like
Reactions: Tadenday