Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
17/2/11
113
3
0
54
Không cần trung tâm như Lê Thánh Tôn, mấy bác ghé mấy hẻm đường Nguyễn Thị Minh Khai góc Đinh Tiên Hoàng ( gần Đài Truyền Hình) có rất nhiều nhà có phòng cho người nước ngoài thuê hỏi xem một phòng bao nhiêu( nhưng mà không còn phòng luôn). em nghĩ bác Tuấn nói giá phòng như thế là hợp lý nếu gần biển.

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
căn hộ 60m2 sát biển, không có hồ bơi nha. giá thuê mùa thấp điểm 800usd. còn từ 1200~1500/tháng gần tết là việt kiều về ăn tết giành nhau thuê các cụ ạ.
Quê em ngày xưa người ta đóng thuyền vuợt biển theo hướng chỉ của Trần Hưng Đạo mà lị.

Không phải tự nhiên mà dân hà nội vào thu mua cho bằng hết mấy cái nhà phố mặt biển.
Có căn kêu giá 170 tỉ cũng có người mua luôn rồi

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.219
113
hehe!
Trần Hưng Đạo đâu có đóng tàu Vượt biển đâu :D, đóng tàu chạy tới cửa biển là chạy zô rồi. Con cháu sau này nó tinh vi đẻ ra cái Vinashine, Vinaline bây giờ vượt Biển cái thì chìm cái thì bị bắt giữ hết rồi :D

bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
BocuBi nói:
Bác cho em số điện thoại ai đã thuê được nguyên căn Vincom ba bốn phòng mà có 2000 giúp em, bạn em thuê the Manor, Saigon pearl nếu ba phòng cũng hơn giá này rồi.

dạ e ko nói 4 phòng giá 2000. Bác đọc kỹ lại comment giùm e. Mấy phòng bác có thể hiểu là phòng khách, phòng ăn, phòng bếp, phòng ngủ chứ ko nhất thiết phải toàn phòng ngủ. So với căn hộ của bác tuấn chỉ có một phòng làm nhiệm vụ mấy chức năng.

P/S: Nếu bác có nhu cầu e xin giới thiệu bạn e tư vấn vì nó đang làm trong vincom. Hay bác có bạn bè gì đang thuê chỗ khác mà muốn chuyển qua vincom để tận dụng giá rẻ hơn thì PM e nha (đương nhiên rẻ hơn thì diện tích cũng phải nhỏ hơn nhé) . Bạn bè giúp đỡ lẫn nhau đó mà.

Last edited by a moderator:
bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
tranvietanhtuan nói:
căn hộ 60m2 sát biển, không có hồ bơi nha. giá thuê mùa thấp điểm 800usd. còn từ 1200~1500/tháng gần tết là việt kiều về ăn tết giành nhau thuê các cụ ạ.
Quê em ngày xưa người ta đóng thuyền vuợt biển theo hướng chỉ của Trần Hưng Đạo mà lị.

Không phải tự nhiên mà dân hà nội vào thu mua cho bằng hết mấy cái nhà phố mặt biển.

Nha trang phát triển quá nhỉ. Nghe mấy bác nói mà thấy thèm nhưng e cũng nghi ngờ tính thực tế quá. Bên e còn kẹt miếng Đà Nẵng hợp tác xây cao ốc chung cư + kêt hợp nhà thấp tầng sát biển, gần cái thằng resort gì nổi tiếng furama gì đó lâu quá e quên rồi. Lúc trước mua giá 80 tỏi. Rao bằng giá hoài tới giờ ko ai chịu mua. Giá đất đà nẵng xuống thậm tệ, căn hộ thằng vinacap ế chỏng gọng ra. Bác Luận Phương Trang lúc trước đi chung lúc nào cũng rêu rao bỏ ra mấy ngàn tỏi đầu tư vào bá thanh???? giờ gặp lại thì tịt ngòi. Nếu Nha Trang như vậy thì khác với DN một trời một vực.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.219
113
bvy nói:
tranvietanhtuan nói:

Nha trang phát triển quá nhỉ. Nghe mấy bác nói mà thấy thèm nhưng e cũng nghi ngờ tính thực tế quá. Bên e còn kẹt miếng Đà Nẵng hợp tác xây cao ốc chung cư + kêt hợp nhà thấp tầng sát biển, gần cái thằng resort gì nổi tiếng furama gì đó lâu quá e quên rồi. Lúc trước mua giá 80 tỏi. Rao bằng giá hoài tới giờ ko ai chịu mua. Giá đất đà nẵng xuống thậm tệ, căn hộ thằng vinacap ế chỏng gọng ra. Bác Luận Phương Trang lúc trước đi chung lúc nào cũng rêu rao bỏ ra mấy ngàn tỏi đầu tư vào bá thanh???? giờ gặp lại thì tịt ngòi. Nếu Nha Trang như vậy thì khác với DN một trời một vực.

Đúng rồi! Nha Trang nó khác Đà Nẵng chứ.
Nha Trang đúng là thành phố Du Lịch thiệt. Vị trí cũng tương đối hợp lý trong khu vực.
Còn cái giá thì em khảo sát thực tế tại Vincom thì cũng suýt soát trên dưới 3.000$/tháng rồi đó. Tuy nhiên đối tượng thuê dạng này thường ít ở với gia đình mà ở một mình, thời gian cư trú thì cũng chỉ khoảng 50% thôi. Do đó nếu bỏ ra khoảng 3000$ mà chỉ ở một mình thì họ thường chấp nhận thuê các phòng riêng tối về ngủ giá mềm hơn. Còn nếu có cả gia đình người thân thì họ chấp nhận đi xa hơn như Thảo Điền thuê Biệt thự hay thuê nhà riêng trong các khu dân cư để ở.
Do vậy tụi Lê Thánh Tôn nó cứ chơi kiểu Studio 30- 40 m2 trang bị đầy đủ chỉ sách vali vào ở. Có người dọn phòng giặt đồ lau nhà nữa thì 1500$ tháng thì đắt hàng lắm

Tập Lái
17/4/11
7
3
3
Em thắc mắc tí, cái tủ lạnh khg phải loại âm mà bác dùng âng kín vậy e là nóng. Cái lò vi sóng cao độ đặt tầm 1.4m, muốn thấy đồ ăn phải nhón, kẹt nhất là lúc lấy đồ nóng ra khỏi lò, phải bưng 2 tay tầm cao thế có bất tiện ?

Hạng C
9/6/08
869
5.320
93
Nhà này chắc quanh NTT- Biệt thự gì đó, ra bờ biển cỡ 500m đổ lại

tranvietanhtuan nói:
Hồ bơi sân thượng.

C&C are wéo còm.
Nhận toàn bộ đá của các cụ.

Last edited by a moderator:
Status