O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam
RE: Chạy đêm đường 5 ...chán !!!

So với các tuyến khác thì đường 5 vẫn còn ngon chán, đi đêm càng sướng vì ít người đi xe máy, ít người qua đường và công an không bắn tốc độ, chỉ kiểm tra xe tải thôi

Hạng B2
22/2/06
176
0
0
Nghe an-Thai binh-Ha noi

Hôm trước đi HP-HN, bám theo một chú sedan đi làn ngoài, đang vượt một chú xe tải. Chú sedan vượt xe tải xong đánh lái sang phải vào làn trong. Tôi định vượt theo thì thấy một miẹ đi xe thồ dừng ngay giữa làn ngoài. May là tôi nhìn qua kính lái xe sedan chạy trước (tôi đi Zace) nên phanh kịp... chứ không thì...Amen!!!

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

bác hồn nhiên cô tiên nói đúng đấy, đã nhiều lần em bám theo một chú chạy trước, đột nhiên chú đánh lái sang phải, trước mặt mình là... không dám nghĩ lại.

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

Trích đoạn: Primera
Cố đợi vài năm nữa có đường 5 mới, sẽ đỡ hơn nhé.
vài năm nữa của bác chắc là ,..........16 năm phải không bác (2022 ) . đường đó làm xong thôi thì chiều hè gió hiu hiu lên đó hóng gió vậy chứ còn sức đâu màôm vô với chả lăng bác nhỉ :D

Hạng B1
25/2/06
52
449
53

- Trước một lần em chạy đường 1 từ HN đi Nam định, khỏang 10h đêm đến gần Đồng văn, đang chèn ga đều đều khỏang 65km/h ông bạn ngồi cạnh hét tóang lên: kìa!!! Em giật mình đạp phanh chẳng thấy nhìn thấy có gì cả, hỏi nó: cái gì đấy, nó tái mét mặt bảo: vừa có thằng chạy vèo ngang mũi xe mày không thấy à?....Thế có kinh không chứ....em kinh từ hỗi đấy đến giờ..cứ đi đêm ở QL là căng lòi hết cả mắt ra....

Hạng B2
6/1/06
179
0
0
41
Hà Nội

Làm gì đến mức ghê như anh Tran Thuat Lai nói đâu??Em chạy đường 5 buổi tối suốt mà,giải phân cách họ lắp rào chắn cao rồi đâu có bị chói vì đèn pha nguợc chiều nhiều nữa. Anh cứ nhìn mấy chú Hòang Long to đùng đùng vưỡn chạy trên 100km/h đều!!!
Nếu anh chạy QL3, QL2 hoặc QL1 đoạn Phủ Lí - Thanh Hóa chắc anh phải để tim ở nhà quá!!!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/2/06
121
20
18

Theo em, Xe Hoàng Long toàn Aero Space. Mà loại này chuyên đi đường trường, đóng 100km/h vẫn êm như ru. Chỗ lái thì cao, ánh đèn pha của xe khác không ảnh hưởng nhiều lắm. Xe con 4 chỗ của các Bros ở đây không nên bon chen với con thú dữ ấy. Em chạy Quảng Trị ban đêm mình đi 80kph xe Lanos thế mà bọn xe này nó cho mình ngửi khói suốt
Công nhận đi HP đường 5 ban ngày đã mệt chứ đừng nói ban đêm..Như bác nào nói, chính xác là một con phố kéo dài. Em nhớ lại năm 2003. lúc bọn xe Hải Âu khai trương ( hồi đó bọn nó còn chạy Ford Transit), em đi một xe chú tài đóng từ bến Niệm Nghĩa lên đến Cầu Chui mất 1h15' ( đỗ Hải Dương 5').. Bây giờ chắc là không bao giờ xảy ra được. Chia xẻ với khó khăn của bác Tran Thuat Lai

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội

Trích đoạn: pajero

- Trước một lần em chạy đường 1 từ HN đi Nam định, khỏang 10h đêm đến gần Đồng văn, đang chèn ga đều đều khỏang 65km/h ông bạn ngồi cạnh hét tóang lên: kìa!!! Em giật mình đạp phanh chẳng thấy nhìn thấy có gì cả, hỏi nó: cái gì đấy, nó tái mét mặt bảo: vừa có thằng chạy vèo ngang mũi xe mày không thấy à?....Thế có kinh không chứ....em kinh từ hỗi đấy đến giờ..cứ đi đêm ở QL là căng lòi hết cả mắt ra....

Chưa chắc là do bác đâu. Có thể chính bạn bác có vấn đề do ảo giác hoặc thấy MA đấy.

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội

Trích đoạn: Awake

tôi nhớ có 1 lần lâu rồi có tờ báo viết về 1 đoạn đường HCM có ma hiện ra khi trời mưa gió, làm nhiều xe tải bị tai nạn. CA đã điều tra, họ nằm phục ở đấy để xem ma như thế nào, cuối cùng kết luận là do ảo ảnh.

*** không có nghiệp vụ phát hiện ma đâu. Cái này thì phải mời các thày chứ [8D]. Còn đã không tìm thấy ma thì tất nhiên các chú sẽ kết luận là ảo ảnh.

Hình như đã có bác nào kể chuyện đi đường HCM những đoạn vắng hay thấy các o TNXP hiện ra lém...