Hạng B2
3/9/13
276
216
43
HCM
như bác thế hèn gì các nhà kinh tế làm ăn khấm khá và thị trường ở ta cái gì cũng bị chi phối cả "lũng loạn" . Ý bác là giá trị xuống thì thương hiệu xuống...???
Bác sai về mặt làm thương hiệu
Ở bền sx ra 1 cái xe = 1 đồng ta ngồi không ăn thêm 2 đồng thế là = 3 đồng vậy đâu là giá trị thực hả bác lại nhớ ra có bài báo kia viết kẹt xe là tai oto con không phải xe gắn máy
e nghĩ là thế này e mua 1 oto con xe đóng thuế ít nhất là để để được hoảng 100 xe gắn máy trên mặt đường (vậy tắc đường là do xe máy hay oto) ???????
Chính xác. Mình ủng hộ ý kiến của bạn. Toyota tăng giá chửi quá trời, hô hào tẩy chay Toy... Giờ Mazda giảm giá để mong có thị phần tốt hơn, người tiêu dùng có lợi hơn cũng bị ném đá. Bó tay...

Hạng D
30/12/11
1.548
1.347
113
Nói oan rồi, chém đúng 100% nhé. Các Bác chỉ phải trả tối đa 950tr so với giá niêm yết 1039 thôi nhé.
Các khuyến mãi khác giữ nguyên, ko lấy BH thân vỏ thì cầm nốt 9tr về
950 giá bên mazda nào vậy pác

Hạng D
30/12/11
1.548
1.347
113
Úng hàng và chất lượng kém thì phải giảm giá và ưu đãi thôi :D . Các bác cứ nghĩ đi tại sao toyota lại tăng giá 2 lần trong năm như thế . Ngoài các hãng xe nhập ra thì cứ toyota là nhất . Chất lượng và doanh số luôn luôn đúng đầu thế giới . Các bác cứ thữ đi mazda đi , khi đi bảo dưỡng trên hãng thì sẽ như thế nào ( làm ăn rất thiếu chuyên nghiệp , coi thuong khách hàng . Nhận tiện xog là hết trách nhiệm nhé ) em đã chạy 4 tháng con mazda 6 2.0 và giờ đây đành tiễn em đó và cbi tbi rc camry 2.0E . Lúc đầu cứ tưỡng hãng xe nào thì việc bảo dưỡng vẫn như nhau , rất sai lầm khi mua mazda , nhà đã chạy toyota từ 2010 , em fortuner đã hết bảo hàh nhưng khi lê hãng thì toyota luôn luôn vẫn coi khách hãng là thương đế rất ân cần luôn nhé . Em dieu k phải chê mazda như e nói là sự thật .
Tất cả các chi nhánh trên toàn việt nam đều vẫn vậy nhé . Xem clip sẽ rỏ https://m.youtube.com/watch?v=xDXWQsrZwBU
Pác tập lái phán cả mazda toàn quốc luôn ...ghê thặc.bán cả chiếc xe vì thấy bão dưỡng ko ân cần với pác thì e cũng chiu.e đi forte kia giờ qua mazda e ko quan tâm thằng bảo dưỡng có ân ái j thêm ko chỉ quan tâm chất lượng xe và bảo dưỡng sửa chưaz ra sao.hết.còn việc chú Toy abc tốt thế nào thì e lúc nào rãnh mua thêm chiếc chở mẹ đi bơi thì sẽ xem thử Thánh nó thế lào.

Hạng B1
2/10/15
85
16
8
27
Pác tập lái phán cả mazda toàn quốc luôn ...ghê thặc.bán cả chiếc xe vì thấy bão dưỡng ko ân cần với pác thì e cũng chiu.e đi forte kia giờ qua mazda e ko quan tâm thằng bảo dưỡng có ân ái j thêm ko chỉ quan tâm chất lượng xe và bảo dưỡng sửa chưaz ra sao.hết.còn việc chú Toy abc tốt thế nào thì e lúc nào rãnh mua thêm chiếc chở mẹ đi bơi thì sẽ xem thử Thánh nó thế lào.
bác căng quá , đó là nhận xét riêng của em thôi . Còn tài khoản mới lập thì tập lái chả liên quan j ? Còn rất nhìu thứ k tốt , mình k muốn kễ ra . Còn cái kiểu cách nch trẻ trâu cua bác thì e k còn j để nói .

h2c confirmed
Hạng B2
13/5/08
292
459
63
em dự tính mazda CX5 mà giá giảm 90 triệu thì giá chưa trước bạ (đã bao gồm VAT) là khoảng 920 triệu, với giá này thì doanh số CX5 lại khủng và sẽ là xe bán chạy nhất ở VN, bỏ xa CRV và các xe nhật, hàn quốc khác.

Với tâm lý mua xe làm của hiện nay, đa số sẽ có tâm lý ngại việc rớt giá nhanh của thương hiệu Mazda, lúc đó ko chắc doanh số của Cx5 sẽ khủng.