Hạng C
5/6/09
664
4.335
93
47
Tuần tới mẹ em bắt đầu chạy thận, nghe nói thời gian đầu rất đau / khó chịu nên nhờ các bác có kiến thức / kinh nghiệm chăm sóc / chuẩn bị cái gì cần thiết tư vấn giúp ạ.
Mẹ em 67 tuổi, bị cao HA uống thuốc lâu năm gây suy thận.
Em cám ơn.

Hạng C
30/5/13
696
9.113
93
Mẹ bác chạy kim cổ hay mổ tay?
Chạy lần đầu có thể hơi sốc và sau khi chạy xong có thể bị như loạn trí tạm thời ( một số ít người bị ).
Chủ yếu là chuẩn bị tinh thần cho bà thôi chứ cũng chẳng đau đớn gì nhiều trừ khi mổ tay, đặt kim cổ thì không đau nhiều.

• Love
Reactions: Tinabien
Hạng D
4/9/06
2.278
21.856
113
no nắng quớ....mình cũng bị cao HA vô căn, phải nốc thuốc HA mỗi ngày, tầm vài tháng lại phải đi khám lấy thuốc, nghe đồn uống thuốc tây nhiều lâu năm là bị mục xương suy thận...hic...:rolleyes:

• Wow
Hạng D
22/2/06
1.297
8.008
113
46
Sài Gòn
Thuốc huyết ap gì mà gây suy thận ghê vậy anh b2 ?
Mình chúc a có sức khoẻ thật tốt để hoàn thành tốt nhiệm vụ chăm sóc mẹ

Hạng D
4/9/06
2.278
21.856
113
Thuốc huyết ap gì mà gây suy thận ghê vậy anh b2 ?
Mình chúc a có sức khoẻ thật tốt để hoàn thành tốt nhiệm vụ chăm sóc mẹ
ôi dào...loanh quanh có mấy loại...mình ún diết thành ra thuộc lòng....nào là concor, approvel, aspirin, lipistad, allopurinol....nản...:(

• Love
Tập Lái
23/7/19
17
16
3
Mẹ em cũng bị HA uống thuốc , nghe cũng lo ... Các bác biết bệnh viện, hay BS .... khám online hay tại nhà uy tín chia sẽ, em xem trên mạng nhiều quá không biết chỗ nào tốt ... lúc trước dùng DV bs gia đình SG thử mà thấy NV đến nhà trẻ như SV

• Love
Hạng D
4/9/06
2.278
21.856
113
Mẹ em cũng bị HA uống thuốc , nghe cũng lo ... Các bác biết bệnh viện, hay BS .... khám online hay tại nhà uy tín chia sẽ, em xem trên mạng nhiều quá không biết chỗ nào tốt ... lúc trước dùng DV bs gia đình SG thử mà thấy NV đến nhà trẻ như SV
Ref CMI .......:rolleyes: