Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
Hihi, đồng ý với bác.
Mấy anh 51 rất hay có cái trò kì thị vùng miền. M còn nhớ trong một thread cũng ở Os cách đây ko lâu. Các ảnh còn nói các xe biển khác vào SG là đang đi nhờ đường của nhà các ảnh, vì các ảnh có sổ đỏ ở SG, các ảnh đóng phí bảo trì đường bộ ;))
Sorry các bác 51 m ko vơ đũa cả nắm nhé, nhưng vấn đề này rất nhiều nên m lại đem ra nói hy vọng thay đổi chút ít suy nghĩ của các ảnh.
Các ảnh sang trời Âu trời Mỹ, có biết người Á bị gọi là khỉ da vàng ko? (Đương nhiên cũng chỉ là các thành phần thiểu số). Đấy cũng là tư tưởng kì thị vùng miền chứ khác gì các anh đâu. Các a có thấy nhục ko???
Theo m thì chẳng có gì nhục cả
M thấy nhục cho những người có tư tưởng kì thị vùng miền thôi.
Thôi vui vẻ tí, ae đừng nặng lời nhes
cái đó không phải kì thị vùng miền, là khác biệt văn hóa vùng miền, văn hóa vùng miền hầu như không thay đổi được. 1 người 30 vào vùng 51 sống lâu đến nhiều thế hệ ít nhiều cũng sẽ nhiễm văn hóa 51 bởi nếu không bạn sẽ không thể hòa nhập, tùy tục được. 1 người 51 chuyển về vùng 60 ở lâu cũng sẽ bị nhiễm văn hóa 60, cũng phải nhập gia tùy tục. Do vậy người 60 vào vùng người 51 mà không chạy theo kiểu tùy tục thì tất nhiên người địa phương họ không thích.
Vùng nào cũng được, đến đâu tùy tục ở đó thì có thiện cảm hơn, nhất là mình biển khác vào vùng khác càng phải khiêm tốn.

Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
mấy thằng choai choai được ba mẹ mới mua xe cho đó mà, văn hoá gì mấy thằng đó, mình thì cứ từ tốn mà đi, nhanh 1 giây chậm cả đời !
tuổi tác nó có tác dụng nhất định ! không phải tất cả nhưng phần lớn người có tuổi ít ai đi kiểu giật gân như vậy, đi như vậy chỉ có thanh niên máu và trung niên hổ báo !

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
cái đó không phải kì thị vùng miền, là khác biệt văn hóa vùng miền, văn hóa vùng miền hầu như không thay đổi được. 1 người 30 vào vùng 51 sống lâu đến nhiều thế hệ ít nhiều cũng sẽ nhiễm văn hóa 51 bởi nếu không bạn sẽ không thể hòa nhập, tùy tục được. 1 người 51 chuyển về vùng 60 ở lâu cũng sẽ bị nhiễm văn hóa 60, cũng phải nhập gia tùy tục. Do vậy người 60 vào vùng người 51 mà không chạy theo kiểu tùy tục thì tất nhiên người địa phương họ không thích.
Vùng nào cũng được, đến đâu tùy tục ở đó thì có thiện cảm hơn, nhất là mình biển khác vào vùng khác càng phải khiêm tốn.
M ko nói vấn đề nhập gia
M đang nói vấn đề cái suy nghĩ kỳ thị vùng miền nó ăn vào máu một số người
Vd: cứ thấy trên FB hay youtube có ông xe con biển 30,60... Đi lấn làn là quay ra "lại 30, 60".
Trong khi nếu là xe biển 51 thì lướt qua như ko hề quan tâm, rồi nhiều ông còn cố đấm ăn xôi "lái xe chắc chắn là bắc kỳ"...
Ở SG, HN, hay ĐN thì đều có người nọ người kia, đừng vì con sâu mà đánh giá cả vùng miền.

Hạng C
21/10/19
539
437
63
41
Văn hóa chen ngang giành đường thì tham gia lưu thông thì trước sau gì cũng bị phạt ah, nhanh vài giây thì lúc mất tiền và thời gian cho mấy anh áo vàng thôi.... :D

Hạng D
9/2/15
1.488
7.154
113
40
Bác thớt gửi video cho phòng CSGT đi, hên xui ngân sách nhà nước xe tăng thêm 1 ít :p
Giỏi lắm cũng chỉ phạt nó tội đè vạch liền ah.
Lần sau bác chủ chạy ngay tới đầu đèn rồi dừng lại.
là hết bị tạt đầu như vậy.
Chứ gặp đèn nhiều bác cách 100met về Mo thả xe tự trôi thì sẽ bị vậy thôi.
Nếu sau lưng bác có chừng 30 xe dừng đèn đỏ thì chắc bác trong hình nhanh được 2 lần đèn.

• Like
Reactions: kaynguyen0904
Hạng B2
7/11/15
198
144
43
ng ta thích xào chẻ bẻ bánh lái thôi bác làm quá, chạy thẳng hàng như bác ng ta chán ng ta chết

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Chắc nhà có chuyện gấp hay sao đó cụ ạh...!!! Thấy Cụ nhường cho mấy cái nồi cơm rồi đó ạh...!!!