Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Giỏi lắm cũng chỉ phạt nó tội đè vạch liền ah.
Lần sau bác chủ chạy ngay tới đầu đèn rồi dừng lại.
là hết bị tạt đầu như vậy.
Chứ gặp đèn nhiều bác cách 100met về Mo thả xe tự trôi thì sẽ bị vậy thôi.
Nếu sau lưng bác có chừng 30 xe dừng đèn đỏ thì chắc bác trong hình nhanh được 2 lần đèn.
Giỏi lắm cũng chỉ phạt nó tội đè vạch liền ah.
Lần sau bác chủ chạy ngay tới đầu đèn rồi dừng lại.
là hết bị tạt đầu như vậy.
Chứ gặp đèn nhiều bác cách 100met về Mo thả xe tự trôi thì sẽ bị vậy thôi.
Nếu sau lưng bác có chừng 30 xe dừng đèn đỏ thì chắc bác trong hình nhanh được 2 lần đèn.
Đúng là chạy ào tới đèn đỏ rồi thắng gấp thì xe kia chỉ có húc đít chứ không thể tạt đầu được.
Mà chạy rề rề thả Mo từ cả trăm thước cũng gây ức chế cho những xe chạy sau.
Nói chung chung là vậy,
trong trường hợp cụ thể này chỉ còn chưa tới 2 thân xe mà tạt đầu xong không đủ chỗ phải dừng xe trên vạch dành cho người đi bộ thì cũng khó giải thích.
Chạy xe bon chen để tiết kiệm thời gian?
Chạy xe bon chen để tiết kiệm thời gian?

Hạng B2
25/2/15
160
148
43
34
có thể, ra đường, đa số nhìn thấy toàn 60, 61 chạy muốn chém.
nhìn chạy là biết không được giáo dục đàng hoàng.
còn để làm gì thì chẳng biết. Mà đôi khi, chẳng để làm gì cả, tính tụi này nó vậy.
chưa kể kéo kiếng vứt rác xuống đường thường xuyên. ngay cả trên cao tốc.
bọn này quen kiểu ở chợ không ai nhắc nhở.
lại quơ đủa cả nắm, thế theo bác thì 60 61 đều như vậy hết còn 50-59 không như thế ah. Thế thì bác cũng như bọn Âu châu ăn long ở lổ, tự cho mình là văn minh bậc nhất nhưng lại là người phân biệt chủng tộc nhất nhì thế giới. Nói cái j cũng fai có căn cứ, và ở đâu cũng có người này người nọ. đánh giá kiểu quy chụp như bác đang thể hiện sự ngờ u trong nhận thức đó. Chào thân ái và quyết thắng

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Sorry.
Xin lỗi các bác mình đưa trường hợp này lên đóng góp với các bác kinh nghiệm chung chạy xe trên đường thiên lý. Mình nghĩ biển số tỉnh nào cũng vậy có người chạy xe nghiêm chỉnh, có người chạy ẩu nên không che biển số gây ra những tranh luận ngoài lề.
Lần nữa xin lỗi các bác.
Chúc các bác vui, an toàn trên mọi nẻo đường.

Hạng D
18/3/08
1.524
12.440
133
lại quơ đủa cả nắm, thế theo bác thì 60 61 đều như vậy hết còn 50-59 không như thế ah. Thế thì bác cũng như bọn Âu châu ăn long ở lổ, tự cho mình là văn minh bậc nhất nhưng lại là người phân biệt chủng tộc nhất nhì thế giới. Nói cái j cũng fai có căn cứ, và ở đâu cũng có người này người nọ. đánh giá kiểu quy chụp như bác đang thể hiện sự ngờ u trong nhận thức đó. Chào thân ái và quyết thắng
Nghe có vẻ kém văn minh nhỉ !

Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Cung đường Miền Tây từ Cai Lậy về Trung Lương và ngược lại. Các xe 4c-16c chuyên chạy lấn hết đường của 2B, ép 2B chạy xuống lề đất. Trong đó có cả các xe logo đầy. Có cả logo của OS.
Các bác có lên tiếng cho tình trạng này??
Kẹt xe mà xào chẻ thì mệt vkl ra xào ít thôi, mình lái cũng mệt mà kẹt lâu hơn cũng do mấy ôg xào chẻ mà ra ủi đít quẹt nhau, chứ xe dòng nào đi dòng đó bảo đảm nhanh cả đoàn.

• Like
Reactions: minhkhue and bacai
Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Sorry.
Xin lỗi các bác mình đưa trường hợp này lên đóng góp với các bác kinh nghiệm chung chạy xe trên đường thiên lý. Mình nghĩ biển số tỉnh nào cũng vậy có người chạy xe nghiêm chỉnh, có người chạy ẩu nên không che biển số gây ra những tranh luận ngoài lề.
Lần nữa xin lỗi các bác.
Chúc các bác vui, an toàn trên mọi nẻo đường.
E ủng hộ đưa lên đây để cùng nhau bàn luận học hỏi từ đó thay đổi ý thức thay đổi cách ứng xử trên đường.

• Like
Reactions: bacai
Hạng B2
17/6/06
334
541
93
mấy thằng choai choai được ba mẹ mới mua xe cho đó mà, văn hoá gì mấy thằng đó, mình thì cứ từ tốn mà đi, nhanh 1 giây chậm cả đời !

Từ nhỏ tới lớn nó ngồi xe thấy người lớn trong gia đình lái thế nào thì bây giờ nó có bằng lên xe nó lái như thế ấy, đó là phát huy bản sắc của gia tộc.