Hạng B2
13/5/19
211
403
81
39
Đã bao giờ các bác thấy trường hợp khi tham gia giao thông đang chạy đúng làn đường, đúng tốc độ cho phép nhưng vẫn "vạ gió tai bay" chưa?

Screen Shot 2021-09-20 at 22.06.32.png

Video dưới đây được ghi lại bởi camera hành trình, chiếc xe sở hữu camera đang lưu thông đúng phần đường của mình. Khi đó ở làn bên cạnh chiếc xe con 4 chỗ bị xe trộn bê tông húc trúng thân xe, khiến chiếc xe văng qua làn đường ngược chiều và đâm vào đầu chiếc xe gắn camera

Xem video có thể thấy chiếc xe trộn bê tông húc mạnh vào thân xe con mattiz khiến chiếc xe xoay mấy vòng và đáp trúng đầu xe có gắn camera. Em đoán trước đó chiếc xe con matiz đã vượt phải xe trộn bê tông, đúng ngay góc chết của chiếc xe nên bị húc 1 lần khiến chiếc xe quay ngang, sau đó tiếp tục húc thêm một lần vào thân xe.

Chưa bàn tới xe con có lỗi như thế nào, nhưng phải công nhận khi tham gia giao thông ở Việt Nam việc đang lưu thông bình thường mà mang họa nó bình thường chứ không hiếm :D

Đang chạy gặp ông nào say rượu tạt đầu, húc đít xe. Gặp người lao ra đường không nhìn trước ngó sau rồi mình lại phải phanh cháy đường,... vân vân và mây mây. Nên nói rằng chạy xe ở Việt Nam mình cẩn thân thôi chưa đủ mà còn mắt nhìn tai nghe 4 phương 8 hướng và còn cầu cái đứa chaỵ xe gần mình không lao vào mình bất ngờ:D:D

Không biết có bác nào từng gặp trường hợp nhọ như chủ clip trên không? Mời các bác cùng chia sẻ.

Last edited by a moderator:
Hạng F
3/10/15
9.738
11.973
113
Đang dừng xe sát lề phải cả tiếng đồng hồ rồi, thì một chiếc xe Vios của đứa Grab lao đụng mạnh thẳng vào đuôi xe mình. Xe Vios vỡ két nước lún bật nắp capo.
Thằng Vios nhảy xuống xe hỏi: “Ủa xe nào đụng xe nào vậy??” Ngồi chờ cơ quan nhà nước tới chấm hiện trường.
Thằng Vios ngồi nói nhảm liên hồi.
Nhà chức trách đến thì nó bỏ đi bộ vứt lại xe, vào trong cửa xe thấy còn bịch thuốc đầu lâu (thuốc lắc) bố để ở hộc cần số!
Một lần khác bị một thằng SUV vượt phải móc vào bên phải xe mình (xe mình chạy 70km/h đường 2 làn).
Cửa xe tài của nó móp kẹt cứng, thầy leo bò ra cửa phải để bước ra ngoài khóc la rần rần bảo đường cao tốc mà đi chậm quá vậy (đường Phạm Văn Đồng đoạn thu hẹp ở gần Linh Chiểu).
Một chai rượu rơi dưới chân trong lúc thầy đang chật vật leo sang cửa phải...
Rượu Walker, nửa bình.

Hạng D
24/10/15
3.588
2.466
113
33
E đang chạy xe 2b đúng luật, con chó phi ra, e leo lên nó té sắp mặt l, xong nó vọt mất tiêu

• Like
Reactions: Osin and Luke217
Hạng D
9/1/15
2.541
3.831
113
40
giống Bà Vợ cả tui, đi đâu xa coi ngày giờ... Tui hay bảo mình tốt đó, ok đó nhưng chắc gì người ngồi trên,dưới mình ok hết. máy bay tới cả trăm người mà.
vậy đó xui chịu hoai kkk

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng D
23/10/18
1.114
22.886
113
40
Mình dừng đèn đỏ khúc xvnt gần đài liệt sĩ, xe ben đậu trong cửa hàng vlxd nổ máy mà ko kéo thắng tay! Xe trôi đâm ngang hông. Kết quả móp cửa sau, bể kính. Đúng là họa vô đơn chí mà :(:(:(

Hạng F
22/7/13
8.950
39.926
113
Đang phi ngon lành thằng ỉn con bà toy chen lề phải vượt nhanh bụi nay mù mịt 1 viên đá văng ngay kính lái nứt 1 nốt tức bỏ bu! Bảo hiểm thay 23tr mình mất phí mất tấm film cách nhiệt và cả tuần xử lý o_Oo_O. mm ỉn
Hậu quả cho việc ko nhường “thánh” nè!:D
Mình dừng đèn đỏ khúc xvnt gần đài liệt sĩ, xe ben đậu trong cửa hàng vlxd nổ máy mà ko kéo thắng tay! Xe trôi đâm ngang hông. Kết quả móp cửa sau, bể kính. Đúng là họa vô đơn chí mà :(:(:(
Ôi! Gặp xe vua mà a khinh suất quá :D

• Haha
Reactions: PMH82
Hạng D
23/10/18
1.114
22.886
113
40
Hậu quả cho việc ko nhường “thánh” nè!:D

Ôi! Gặp xe vua mà a khinh suất quá :D
Khổ cái xe nó đậ tận trong sân đợi chở cát, anh đi khúc gần ngã 4 xvnt với Nxí thấy có cái ch vlxd không? Mà cũng hên cho nó tông phải xe em, ngay đằng sau có chiếc GLC 300, bữa đi làm đồng sơn với thay kính hết 9tr, chủ xe đền 1tr. Vài hôm thì dính vụ ECU, nghĩ nó chán :):):)

Hạng B1
17/2/18
87
104
33
38
E có lần đang bon bon trên cao tốc thì thấy cái xe tải dừng bên phải đường em từ xa đã thấy nó rồi. Đến gần tự dưng nó rồ ga quay ngoắt đầu 1 phát làm em phanh cháy đường may mà xe k lật. Quay ra nhìn thì thấy nó lấy tấm chắn nắng chắn luôn 2 cửa kính phía trước. Sôi máu vác khúc cây bên đường định phang cho mấy phát mà vợ cản. Lắm lúc bực mình với mấy thằng lái xe quên não ở nhà.