Hạng B2
3/5/19
237
474
81
29
Chạy trên cao tốc mà như sân bóng đá, có chuyện gì lại bảo tại số, do xui.

Chạy xe kiểu "tự sát" trên cao tốc

Không hiểu sao nhiều bác chạy trên cao tốc có những người có thể chạy xe theo những cách này. Đường cao tốc không chỉ là giao thông, nó là cả một văn hóa". Nó là thứ hiện đại và văn minh. Và thứ gì văn minh cũng đòi hỏi con người có văn hóa phù hợp và dành cho những người có văn hóa.

Lái xe trên cao tốc đâu mấy ai sẵn sàng cho việc phanh dừng xe gấp như khi lưu thông trên đường thường. Mấy bác cứ thích thì hạ tốc độ dừng xe kiểu này thì không những hại mình mà hại cả người khác. Những tai nạn xảy ra kiểu này trên đường cao tốc thường thảm khốc, không ít khi "dính cả nùi".

Đường vắng không nói, đường đông nhiều người không giữ khoảng cách an toàn để xử lý mấy pha như này cũng rất nguy hiểm, tốt nhất bản thân vẫn giữ khoảng cách tốt để cứu mình trước các bác ạ, chứ nhiều ông tài xế âm binh quá nói lắm nói mãi cũng thế.

Cuối cùng, các hành vi vi phạm luật giao thông trên đường cao tốc nguy hiểm hơn rất nhiều so với cùng hành vi trên đường giao thông thường. Vì vậy, vẫn mong những hành vi vi phạm cần phải được xử phạt thật nặng.

14/6/17
879
424
63
Nhà e mới mua xe, trước toàn đi đường ruộng nên thích tấp đâu thì tấp. Bác nóng tính vãi!:D:(
mới mua xe thì chạy trong sân, trong nhà mình chứ bác
. Luật là luật kg có ngoại lệ ai cả. tai nạn xãy ra thì tội cho người khác chứ

Hạng C
29/3/15
596
538
113
41
mới mua xe thì chạy trong sân, trong nhà mình chứ bác
. Luật là luật kg có ngoại lệ ai cả. tai nạn xãy ra thì tội cho người khác chứ
Sân nhà nhỏ quá k có chỗ cho xe chạy. Mượn tạm đường cao tốc đi xíu mà khó khăn quá. Biết vậy ứ đi cho xong.:D:(

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Cao tốc này đường thì xấu, tốc độ thì chậm tối đa 90km/h thấy bác chủ đang lố 8km, cao tốc mà đi chậm chạy dễ dính tốc độ, trâu bò thỉnh thoảng đi cùng, xe máy thi thoảng băng ngang, giờ thêm kiểu chạy ko ý thức này thì nguy hiểm thật.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Cao tốc này đường thì xấu, tốc độ thì chậm tối đa 90km/h thấy bác chủ đang lố 8km, cao tốc mà đi chậm chạy dễ dính tốc độ, trâu bò thỉnh thoảng đi cùng, xe máy thi thoảng băng ngang, giờ thêm kiểu chạy ko ý thức này thì nguy hiểm thật.
tốc độ theo GPS khoảng 85 thì thực tế cũng chưa đến 90kmh, đúng tốc độ quy định đường cao tốc Liên Khương mà bác.

• Like
Reactions: tuannguyen2410