Hạng C
21/12/19
528
1.463
93
40
Chắc tài đó bị gì mới nhìn bác chủ thớt như vậy. Em nhắc nhiều lần rồi mà ai cũng cảm ơn hết đó, chắc em hên. Có 2 lần nhắc quên đóng nắp che bình xăng và cả nắp bình xăng, để vậy luôn mà phi vèo vèo, thiệt là siêu ẩu.

Nhớ mãi 1 lần nhắc anh camry biển tỉnh tầm chục năm trước, bữa đó đi rước bà cả đi học buổi tối mà đi sớm qua nên tranh thủ đi dạo mát 1 vòng bằng xe máy, khi dừng đèn đỏ bèn gõ nhẽ kính bên phụ nhắc chưa bật đèn xe, bác tài cảm ơn, người ngồi ghế phụ cảm ơn rồi cả băng sau hạ kính xuống thò đầu ra nói cảm ơn.

Hạng D
21/7/07
1.151
8.916
113
Đã từng nhắc nhưng bị lơ, không hiểu. Mềnh đi 2B chiều ngược lại, bàn tay chụm lại chỉ vào đầu xe rồi bung xòe ngón tay ra. Tài xế vẫn không hiểu và nhìn mềnh khinh khỉnh.

Tập Lái
16/10/18
45
114
33
36
Chắc là không hiểu chuyện gì nên mặt đơ ra, hoặc tưởng dàn cảnh cướp giật gì thôi các bác. Chứ xe cộ giờ ngoài đường chạy như lợn con có mịa gì đâu mà thái độ.

Có lần em đi qua ngã ba có bác đi SH rẽ mà lấn sang làn ngược chiều trước đầu xe mình luôn, em lịch sự dừng lại nhường nhưng không hiểu sao bác ấy lại quay ra chửi, giống như đi xe máy nhìn bọn đi ô tô là auto "thấy ghét" vậy :))

Tập Lái
16/6/20
29
102
13
23
Chắc tài đó bị gì mới nhìn bác chủ thớt như vậy. Em nhắc nhiều lần rồi mà ai cũng cảm ơn hết đó, chắc em hên. Có 2 lần nhắc quên đóng nắp che bình xăng và cả nắp bình xăng, để vậy luôn mà phi vèo vèo, thiệt là siêu ẩu.

Nhớ mãi 1 lần nhắc anh camry biển tỉnh tầm chục năm trước, bữa đó đi rước bà cả đi học buổi tối mà đi sớm qua nên tranh thủ đi dạo mát 1 vòng bằng xe máy, khi dừng đèn đỏ bèn gõ nhẽ kính bên phụ nhắc chưa bật đèn xe, bác tài cảm ơn, người ngồi ghế phụ cảm ơn rồi cả băng sau hạ kính xuống thò đầu ra nói cảm ơn.
lòng tốt được đáp trả quá tuyệt vời bác ạ

• Like
Reactions: nguyenbaonguyen
Hạng B2
19/9/20
304
696
93
Nhiều bác ngộ ha đi xe ôtô thì chắc cũng từng đi xe máy chứ hoặc đi song song cả 2 như e. Sao lại có thái độ khinh khỉnh với xe máy được như vậy. Chẳng lẽ có người sống o VN mà ko di chuyển bằng xe máy bao giờ.

Hạng D
20/9/16
1.782
2.296
113
Nhớ lại ngày đầu lấy xe về chạy quên mở đền có anh taxi phía trước lú đầu ra lấy đèn pin rọi vô mình, lúc đó ko hiểu ảnh muốn gì tưởng nói mình chạy láo mà thấy mình chạy trên cả đàng hoàn do mới lấy xe mà :p
Về tới nhà mới phát hiện chưa bật đèn thì mới hiểu là ảnh nhắc mở đèn :D
Lúc đó bác có nói "m biết t là ai ko"?

Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40

Em còn tưởng cả xe xuống ôm, hôn thắm thiết Bác nữa chứ.

Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Mình nhắc được thì nhắc thôi, vì chắc gì mình không quên như người ta.
Em nghĩ là Bác chủ chỉ chỉ, nên họ không có hiểu ý Bác là gì thôi.
Em cũng từng nhắc 1 bác grab kg mở đèn xe, Bác cảm ơn và còn nói "hên quá, kg là mất 3 xị"; quên đóng nắp bình xăng, cửa hở.

Tập Lái
29/11/18
13
3
3
41
Em nhiều lần phát hiện ô tô ngược chiều quên bật đèn hoặc mở pha em liền bấm passing mà toàn thấy bị lờ đi.

Hạng B2
10/7/19
276
859
93
46
Quên đèn, cửa đóng k kín, nắp bình xăng mờ, cốp k đóng đó là các lỗi tài già hay non đều mắc phải > thôi thì nhắc được thì cũng là việc nên làm

• Like
Reactions: dickens