Hạng F
29/10/16
11.606
22.293
113
Pháp
Bên đó cũng lỗi vượt đèn vàng hả a, nó phạt như thế nào vậy ?? Có giống bên này kg nhỉ
Tuỳ theo, nếu trước kẹt xe ...mà chạy thì nó thấy vẩn níu vào hỏi thăm.:):):)
Có điều là chẵng có bánh mì gì ráo, nó mà bấm cái cạnh... thì vào server thì khỏi năn nỉ.

Nên nhớ là bằng lái bên nầy là tính điểm (12) bằng dưới 3 năm (6) mà dính cái đèn đỏ là đi hết 4 điểm. Vi phạm ĐT c-ém tay là mất cái bằng lái .

Quang trọng là cái bằng lái ...bác à. Mà không bằng lái (câu bằng) mà lái thì cào nặng nửa, còn nếu có tai nạn, dù đúng 100% cũng là sai vì khi tham gia giao thông công cộng thì phải có bằng lái (1 trong 4 điều) em nhắc lại, bên em nếu có bất cứ chuyện gi xãy ra dù mình đúng 100% nếu dính 1 trong các lỗi sau đây, cũng phải dính trách nhiệm
1-Cồn, rượu, thuốc kích thích quá liều , quá mức độ mà luật cho phép
2-Lái xe không bảo hiểm
3-Xe ăn cắp
4-không có bằng lái (hay bị giam)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
10/12/13
2.505
6.122
113
Cụ tốt nhất khỏi nhắc , quay video lại , quay rõ cái biển số rồi gửi up lên mạng , post nhiều nơi vào , gửi thêm vào nơi tố cáo các hành vi vi phạm giao thông , em làm mấy lần rồi , hiệu quả tối đa , em gửi mấy lần , mấy tháng sau vào check lại , xe nào cũng dính phạt nguội lỗi của mình gửi .

Cái này mà thông qua , thì dân có cách kiếm tiền mới , bảo đảm số lượng vi phạm giao thông giảm nhiều , dân quay được video vi phạm giao thông được thưởng 10 20% số tiền phạt nguội xem .
Đông ý.
Nhưng mà dân ta có cái tính già mồm quen, cãi khí thế đến khi không cãi được mới thôi. TIn mình đi, có cam vẫn cãi, ghét quá gọi Công An đến tự nhiên nhũn như con chi chi hà, bảo thôi anh em mình thương lượng... Kể thế thôi, tất cả chỉ là chuyện giả tưởng :p :p :p :p

Hạng D
26/3/18
1.478
2.150
138
32
Tuỳ theo, nếu trước kẹt xe ...mà chạy thì nó thấy vẩn níu vào hỏi thăm.:):):)
Có điều là chẵng có bánh mì gì ráo, nó mà bấm cái cạnh... thì vào server thì khỏi năn nỉ.

Nên nhớ là bằng lái bên nầy là tính điểm (12) bằng dưới 3 năm (6) mà dính cái đèn đỏ là đi hết 4 điểm. Vi phạm ĐT c-ém tay là mất cái bằng lái .

Quang trọng là cái bằng lái ...bác à. Mà không bằng lái (câu bằng) mà lái thì cào nặng nửa, còn nếu có tai nạn, dù đúng 100% cũng là sai vì khi tham gia giao thông công cộng thì phải có bằng lái (1 trong 4 điều) em nhắc lại, bên em nếu có bất cứ chuyện gi xãy ra dù mình đúng 100% nếu dính 1 trong các lỗi sau đây, cũng phải dính trách nhiệm
1-Cồn, rượu, thuốc kích thích quá liều , quá mức độ mà luật cho phép
2-Lái xe không bảo hiểm
3-Xe ăn cắp
4-không có bằng lái (hay bị giam)
Còn bên này thì lỗi đèn vàng nó mập mờ lắm anh, bọn conan ăn bẩn hù ngta để lấy bánh mì là chính.

• Like
Reactions: Perenco and Osin
Hạng D
9/1/16
1.665
3.239
123
48
Sài Gòn
Cụ tốt nhất khỏi nhắc , quay video lại , quay rõ cái biển số rồi gửi up lên mạng , post nhiều nơi vào , gửi thêm vào nơi tố cáo các hành vi vi phạm giao thông , em làm mấy lần rồi , hiệu quả tối đa , em gửi mấy lần , mấy tháng sau vào check lại , xe nào cũng dính phạt nguội lỗi của mình gửi .

Cái này mà thông qua , thì dân có cách kiếm tiền mới , bảo đảm số lượng vi phạm giao thông giảm nhiều , dân quay được video vi phạm giao thông được thưởng 10 20% số tiền phạt nguội xem .
Trường hợp cái clip của anh chủ thớt mình nghĩ là khó vì không rõ thời gian, địa điểm và hành vi. Quay cái gì mà không hiểu gì hết, phải thuyết minh bằng chữ, lại không tiếng nữa (chắc bác chủ chửi kinh lắm hay sao nên xóa tiếng) làm mình tưởng cái headphone bị hư, kkkk.

Hạng F
29/10/16
11.606
22.293
113
Pháp
Còn bên này thì lỗi đèn vàng nó mập mờ lắm anh, bọn conan ăn bẩn hù ngta để lấy bánh mì là chính.
Em đã bảo đèn xanh ...còn phạt đừng nói đèn vàng.
Nhưng thường thì đèn vàng hầu như hay rất ít phạt, vì đôi khi chúng dzui dzi, nếu mà đỏ mà vọt là chuyện khác. mà xanh cũng vọt ...như em kể trên cũng bị phạt vì làm nghẽn đường.
Nói chung là tìm cảnh sát giao thông bênnầy rất khó, trừ khi có mission hay có tai nạn, chứ hiếm lắm.

• Like
Reactions: Cá Nhỏ
Hạng D
18/2/10
3.133
2.896
113
Hồi xưa , còn sinh viên ở SG là có, kiểu như quay đầu cỡ 50m cho tiện, còn bây giờ thì thôi, ráng chạy 500m quay đầu lại luôn. Vì thấy nhiều phụ huynh hay chở con đii học hoặc đón về hay đi ngược chiều rất nguy hiểm và làm thế sau này con cái nó thấy chạy ngược chiều là bình thường, hổng hay cho lắm.
Vật mà muốn dạy con làm người, ca này khó quá :D

• Like
Reactions: heorung52
Hạng D
29/6/15
4.922
15.795
113
39
Em đã bảo đèn xanh ...còn phạt đừng nói đèn vàng.
Nhưng thường thì đèn vàng hầu như hay rất ít phạt, vì đôi khi chúng dzui dzi, nếu mà đỏ mà vọt là chuyện khác. mà xanh cũng vọt ...như em kể trên cũng bị phạt vì làm nghẽn đường.
Nói chung là tìm cảnh sát giao thông bênnầy rất khó, trừ khi có mission hay có tai nạn, chứ hiếm lắm.
Xứ a lạc hậu, kém phát triễn nhất châu Âu còn vậy đó hả? Xứ mình ở thiên đường nên a tự trọng hơn

Hạng F
3/10/15
9.858
12.135
113
Có râu và đầu trọc.
(Có râu đáng kể và đầu trọc toàn phần).
2 dạng người này thì chó nó cũng bảo là mèo, không phân biệt thị phi bao giờ đâu

Hạng F
29/10/16
11.606
22.293
113
Pháp
Xứ a lạc hậu, kém phát triễn nhất châu Âu còn vậy đó hả? Xứ mình ở thiên đường nên a tự trọng hơn
Và em cũng trã 7/8 triệu VNĐ cho lái quá tốc độ .. mình lỗi thì bị phạt. có gì mà tự trọng hay không .
Do đó chưa hiểu ý bác muốn nói ngì .. Xứ người xứ mình cũng phải chấp hành ..
Ủa em có cái gì sai à

Chỉnh sửa cuối: