Hạng B1
21/5/18
72
125
33
Thằng này chạy xe bốn bánh mà y như chạy 2 bánh, nó quẹo ngược chiều từ Lê Văn Việt vào Coopmart Xa Lộ Hà Nội, bị mình chặn lại nhắc nhỡ mà nó còn cố chạy rồi sao đó xuống còn muốn đánh mình nữa chứ.

anh em gặp nó nên tránh xa loại óc c hos này ra.

Chạy xe ngược chiều, bị nhắc nhở mà còn cố chạy

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.598
22.263
113
Pháp
Xin hỏi các bác ở VN, có bác nào chưa bao giờ cầm 2B mà đi ngược chiều , leo lề, vượt đèn đỏ ? (trừ những trường hợp đặc biệt về giao thông hay sự cố gì, và được chỉ dẩn bởi csgt):):)

Hạng D
3/3/16
1.508
2.704
113
39
thôi bơ đi mà sống, mình có lòng thì nhắc 1 tiếng còn họ làm hay không thì họ chịu trách nhiệm ấy mà

tuần rồi mình về miền tây (vô cao tốc cứ mở ACC = max quy định mà tiến):
- bận đi: anh Forester vèo qua mặt mình, mặc dù đang 90/90
- bận về: anh i10 (biển vàng) cũng vèo qua mặt, mặc dù 90/90
mình bim bim bim rồi đá đèn liên tục thôi.

hên là ra cuối ct TL-MT không bị hốt vô, nhưng biết đâu xui ăn phạt nguội

Hạng B2
11/11/20
193
358
63
40
Cụ tốt nhất khỏi nhắc , quay video lại , quay rõ cái biển số rồi gửi up lên mạng , post nhiều nơi vào , gửi thêm vào nơi tố cáo các hành vi vi phạm giao thông , em làm mấy lần rồi , hiệu quả tối đa , em gửi mấy lần , mấy tháng sau vào check lại , xe nào cũng dính phạt nguội lỗi của mình gửi .

Cái này mà thông qua , thì dân có cách kiếm tiền mới , bảo đảm số lượng vi phạm giao thông giảm nhiều , dân quay được video vi phạm giao thông được thưởng 10 20% số tiền phạt nguội xem .

Hạng C
26/9/18
629
917
93
Xin hỏi các bác ở VN, có bác nào chưa bao giờ cầm 2B mà đi ngược chiều , leo lề, vượt đèn đỏ ? (trừ những trường hợp đặc biệt về giao thông hay sự cố gì, và được chỉ dẩn bởi csgt):):)
Hồi xưa , còn sinh viên ở SG là có, kiểu như quay đầu cỡ 50m cho tiện, còn bây giờ thì thôi, ráng chạy 500m quay đầu lại luôn. Vì thấy nhiều phụ huynh hay chở con đii học hoặc đón về hay đi ngược chiều rất nguy hiểm và làm thế sau này con cái nó thấy chạy ngược chiều là bình thường, hổng hay cho lắm.