Hạng B1
31/12/15
93
53
18
Q9, TPHCM
Bình thường thôi. Mình 4b chạy chậm một tý thế mà thằng 2b đằng sau bóp kèn tin tin liên tục. Tục thật....

Tập Lái
21/7/18
10
2
3
23
Chạy nhanh lắm thì 100 km cũng nhanh hơn được có 20 phút. Làm ăn được gì đâu

Hạng C
13/3/17
752
278
63
Bên Đức có autobahn cũng hay,hứng khởi đạp chút ga cũng thoáng máy,đa số những ai chạy tốc độ cao đều có kỹ năng và phản xạ cũng khá tốt

Hạng D
9/2/15
1.488
7.154
113
40
RE: Chạy xe nhanh là có đẳng cấp?

Đường xá ở Đức tốt thật. Đến bao giờ ở VN mới có thể chạy được 200km/g suốt 600km nhỉ ?
Có mà bác, VIệt Nam nhà tôi thiếu gì, thằng cháu tôi nó chạy còn hơn. Tôi đây chinh chiến cũng nhiều mà chạy không lại nó. Mà nói nhỏ với bác là nó mới có 8 tuổi thôi nhé bác.

Hạng F
29/10/14
8.531
11.204
113
Cuộc đời mong manh lắm. Sống và chất cách nhau chưa tới 1s. Cứ từ từ mà sống

Hạng D
9/1/15
2.577
3.875
113
40
Theo Toai chạy đẳng cấp là chạy đúng đg đúng vạch, đúng lane đúng tốc độ. mặc dù ai phía sau bóp còi cũng mặc xác (dĩ nhiên trừ xe ưu tiên)

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Ủa sao topic là chạy nhanh ...thì .. đẳng cấp , cuối bài lại có món chính là Heo Quay Cô chi ni lô.hấp dẫn quá.

Cám ơn Bác thớt nhiều lắm nghe. Nhờ có Bác mà em giải tỏa được mặc cảm kém cỏi trong trình chạy xe của mình. Em sẽ xin phép share rộng rãi bài nầy lên Fcebook cho lũ hổ báo trường mẫu giáo nó coi. Nào giờ tụi nó cứ qua mặt ào ào, tới cây xăng quất hết ly cafe mà mình lạch bà lạch bạch đi tới. Em bị nó chửi như con vật vì cái tội lề mề, ảnh hưởng biết bao nhiêu cái enjoyment của người khác vì kỹ năng kém cỏi của mình. Tụi ngu học đó đâu biết rằng muốn chạy nhanh như người Đức có cái autobahn mà họ cư xử rất nhân văn. Ai muốn chạy cứ chạy, tới khi nhìn biển báo hay bảng warning thì tự động trở về " ngoan hiền " dù rằng vô cao tốc là để chạy...nhanh cho đỡ thèm. Gặp ở Dầu Giây , thế nào cũng có vài ba thằng nhẩy xuống cấp thoát nước rồi nghiến răng nghiến lợi bào tiếp, chữ nghĩa với bọn rừng rú đó chả có ích lợi gì. Ban ATGT nên có được những bài viết nầy để tuyên truyền 1 số thành phần quan niệm sai trái như vậy. Bởi sửa đổi con người là sửa đổi trong cái " gốc " của họ. Ai xưa giờ chạy ỳ ạch hay mua bằng đều có niềm an ủi như nhau, khoan dung rồi mới luật lệ thì người ta mới " giải phóng " được cái tự ti trong chính họ. Không còn làm điều sai trái, không bị kích động và xúi giục. Bởi sự xúi giục và thiếu sót kiến thức nó nguy hiểm vô cùng.
Em có mấy anh bạn thuộc Club " trăm tỷ " , nhiều khi nói vậy để các Bác ở đây đừng chửi em tội nghiệp, các ông ý chơi cái môn sờ tóc ( stock ) , mỗi lần lên xuống được mất cả chăm ..tỉ, các anh bảo vậy. Thủa xưa lẫy lừng vô kể bởi trúng " khoán " theo kiểu con trâu đi trước cái cày theo sau. Bây giờ nhìn bộ dạng các anh , em không dám nói vì sợ dính đòn. Năm thì mười họa mới gặp nhau 1 lần. Lần nào cũng dí cái ipad vào mặt. Em bảo là nhà cháu cũng có ipad !!! ông anh quát...ơ kìa mầy xem " chỉ số nền kinh tế " quốc gia chưa..??? Em bảo em làm gì có cửa biết việc thánh. Hóa ra lúc nào Cụ ấy đang coi biểu đồ chứng khoán , miệng phân tích liên mồm. Khổ cái , em thì không biết tí gì về cái " chứng " , chỉ thấy lần nào tivi chiếu cái bảng chứng đỏ quạch , Cụ lại réo mời bia cốc 3000. Ghế vừa chạm đít, , Cụ lại lẩm bẩm như lên đồng mỗi câu ..bắt đáy bắt đáy. Bây giờ ...mày chịu đầu tư chưa ??? Triệu chứng y hệt các tín đồ môn nhẩy cầu kỳ vừa rồi. Dạo sau nầy, anh em ít ai còn gặp. Có lần thấy lão tự mở " sàn chứng khoán" ở nhà với mỗi 1 mã...Cháo Huyết.

Thanks Bác thớt 1topic cực kỳ thú vị.

• Like
Reactions: nttanmam and hmq