Hạng B2
19/2/19
185
61
56
Chạy đẳng cấp ko phải là chạy nhanh .
Chạy đẳng cấp là chạy sao cho những người ngồi trên xe mình cảm thấy yên tâm và tin tưởng.
Chạy đẳng cấp là chạy sao cho trẻ nhỏ , bà bầu , người già ngồi trên xe thấy êm , thoải mái và ko thấy sợ
:DDD

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Chạy đẳng cấp ko phải là chạy nhanh .
Chạy đẳng cấp là chạy sao cho những người ngồi trên xe mình cảm thấy yên tâm và tin tưởng.
Chạy đẳng cấp là chạy sao cho trẻ nhỏ , bà bầu , người già ngồi trên xe thấy êm , thoải mái và ko thấy sợ
:DDD
Nhưng đường cho chạy 90km/h mà bác cho người nhà bác yên tâm ở tốc độ 50 hay 60km/h thì không ổn chút nào

Hạng F
29/10/16
11.568
22.061
113
Pháp
Nhưng đường cho chạy 90km/h mà bác cho người nhà bác yên tâm ở tốc độ 50 hay 60km/h thì không ổn chút nào
Phải thêm là trong điều kiện bình thường, chứ đang kẹt xe, sương mù, tai nạn, đường trơn trợt hay mưa bão thì là khác ...

Hạng B2
10/2/13
155
51
28
Theo e, Người lái xe giỏi là người ít sử dụng thắng nhất

Hạng F
29/10/16
11.568
22.061
113
Pháp
Theo e, Người lái xe giỏi là người ít sử dụng thắng nhất

Là cùng một xe, một đời, nhưng ít thay đồ phụ tùng, ít hư xe, không phá xe
Cùng một đoạn đường, cùng xe, cùng thời gian đi, nhưng ít tốn xăng, đến sớm
Và ít gây tai nạn nhất không phải cho chính mình duy nhất mà là cho người khác

Và kết luận : người lái xe giỏi là người khi ra đường thì xem tất cả các xe khác như xe điên, và khi đó mình sẽ cố tránh những tên điên, và dỉ nhiên không hoặc ít gây tai nạn nhất

Thầy tôi dạy lái tôi từng nói, khi em ra đường cầm lái, dù đúng hay sai gì em cũng phải xem tất cả các tay lái chung quanh em đều là điên khùng, và chính em phải cố tránh những kẻ điên khùng đó, và nhất là đừng để mình cũng điên như họ.

Hạng C
7/8/12
707
9.532
93
RE: Chạy xe nhanh là có đẳng cấp?

Suốt ngày nghe: Hãy tự khẳng định mình...Hãy đi trên chính đôi chân của mình> Mấy chú khẳng định mình trên chính chiếc 2B của mình là đúng rồi.:D May là bác chưa gặp 2B đi ngược sát dải phân cách nữa kia.
Kết luận: Ngu chết chả bệnh tật gì.
vụ đi ngược giả phân cách là nhớ năm nào đi Quản Trị cùng với lão Hoa Đất. xém múc cả bầy:(
RE: Chạy xe nhanh là có đẳng cấp?

ko biết nói gì hơn, chỉ có từ choáng
cá nhân mình thấy chạy nhanh ko ngy hiểm bằng chạy sai luật

Hạng B1
29/5/14
60
239
33
Chạy nhanh chưa hẳn, nhưng chạy chậm chắc chắn là ko có đẳng cấp rồi. E đi cao tốc ghét nhất mấy thể loại rùa chạy trên lane ngoài bên trái, trong phố ghét nhất thể loại dùng còi.

Hạng C
20/4/19
687
237
86
Túm lại, chạy nhanh mà đảm bảo được an toàn: cho mình, xe mình, người ngồi trên xe mình, cho người và các phương tiện giao thông khác và không vi phạm luật giao thông,... thì rất khó. Vậy nên, chạy nhanh là đẳng cấp!