Hỏi/Đáp Kỹ Thuật chạy xe quên hạ thắng tay

Hạng B2
22/2/07
113
146
43
Ôn lại bài học đầu tiên : quan sát thông tin trên táp lô trước khi khởi hành : cửa đóng kín chưa, seat belt , dầu, nhiệt độ, thắng tay (nhiều bác nhả thắng tay chưa hết cũng báo đèn). Đây là 1 thói quen tốt.

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
ngày em đưa v2 về nhà cũng là ngày em ... để nguyên thắng tay của em nó hơn 4km, 2 bánh sau nóng ran (đứng gần đã cảm nhận được) .... từ đó về sau em ko dám quyên nhìn táp-lô trước khi khởi hành

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Quên hạ thắng tay mà chạy được chứng tỏ một điều là bác kéo chưa hết thắng tay. Cái việc này người mới lấy bằng bị thường xuyên, cá nhân em cũng bị mấy lần lận nhưng do kéo chặt nên xe rung do quá tải thế là phát hiện ra ngay. Em trước thi thoảng còn quên cả việc đeo dây an toàn nữa kìa, chạy khá xa khi phát hiện ra phải tấp lề đeo dây, hú hồn may không gặp *** không thì mất xiền oan.

Tập Lái
14/10/11
38
0
0
Bến Tre
Lúc mới học lái xe em cũng hay bị cái này, xe tắt máy liên tục...hên là lúc sát hạch thì quá ok, giờ nhớ luôn rùi
hihi

Tập Lái
21/11/11
27
0
6
Em cũng đã chạy khi còn nguyên thắng tay nhưng chỉ đi được có vài mét là chết máy rùi bác ạ.

Tập Lái
11/8/12
23
0
1
Ôi, em cũng vừa mới quên thắng tay hôm qua.
Cái tội đang vội nên ẩu quá, quên nhìn táp lô.

Hạng B2
2/8/12
455
45
28
Tốt nhất là lên xe bác cứ ung dung từ từ quan sát hết mọi thứ oke rồi hẳn đi, cứ bĩnh tĩnh thì mọi thứ đâu vào đấy hết ah.