Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
"No đòn" là sao bác? Có phải do "rút gậy đánh người gây sung sướng"? :D
no đòn trên mạng thôi chứ ai nỡ oánh con gái nhất là khi em đang o truong, còn hot boy nào mà tè bậy là có khi ăn gậy thật đó chứ chả chơi

• Like
Reactions: hoangpsg
Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
bỏ công đọc hơn 40 trang rút đc sợi dây j ko bác ;))
kinh ngiệm của em là nhẫn nhịn cả trên mạng và ngoài đời, ở đâu mà ăn gạch thì cũng đau như nhau chứ không phải thế giới ảo là không đâu. ở trên mạng mà bị chửi thì tối về vẫn ấm ức như thường có khi hại cả tâm thần cũng nên ấy chứ

• Like
Hạng F
7/8/14
8.544
7.354
113
58
Chà cũng có kẻ chịu kêu "có đèn thì tuân thủ theo đèn" nữa ta ơi :3dcuoi: vậy chứ không có đèn, đi theo quy tắc trong bộ đề có đúng không? CSGT nào phạt? Ngay cả khi có đèn mà đã lỡ vào giao lộ còn được đi tiếp (coi Điều 10 luật GTĐB bác @quanbhvn trích ở trên nghe, nếu có khả năng đọc hiểu) chứ ở đó mà "có đèn thì sao".

Bác này
- Một là không theo dõi xuyên suốt
- Hai là có vấn đề về đọc hiểu.

Ngay từ đầu mình đã trả lời bác solo02 là khi có đèn tín hiệu thì không áp dụng ưu tiên NHẤT CHỚM - NHÌ XE....gì hết

Chính các bác mới cho là áp dụng NHấT CHỚM...ngay cả khi giao lộ có đèn tín hiệu nhe.

Trước khi còm vui lòng đọc kỹ, mình trích dẫn các còm của mình và của một số bác .

Em không muốn tranh luận với bác, vì nói thật ra éo hiểu con mẹ gì luật giao thông cả, nửa vời. Xe đang trong giao lộ thì các hường khác phải nhường để ra khỏi giao lộ bác nhé. Cho dù đèn xanh mà có xe trong giao lộ thì nhường cho họ ra trước như thế mới đúng luật bác ah. Luật của bác biết đèn xanh đi mà không biết khi đèn xanh, mà trong giao lộ còn xe, thì nhường người ta qua trước. Nhiều người như bác hèn gì kẹt xe nhiều là thế. Học kỹ luật và tham khảo người khác đi bác rồi hãy biện minh.
Vâng trước khi xì tốp em thấy nếu bác khó học khó nhớ và hiểu luật thì em xin tặng bác 1 câu về thứ tự ưu tiên cho bác dễ hiểu : Nhất Chớm - Nhì Xe - Tam Đường - Tứ Hướng. Ý nghĩa thế nào bác hỏi google nhé đừng vặn em.

Cái này không giải thích đươc dòng tô màu đỏ của bác, và chỉ áp dụng tại giao lộ không có đèn tín hiệu, cũng không có giá trị pháp lý khi đụng chuyện cần kiện cáo vì nó chỉ là mẹo của các thầy dạy lái cũng giống như câu thần chú "Cấm rẻ trái là cấm quay đầu, cấm quay đầu được rẻ trái".

Trường hợp này giao lộ có đèn tín hiệu khôg vậy bác?

Có hay không cũng đều vậy cả bác ơi.
Nếu có đèn nè:

Quá vạch dừng được tính là đã vào giao lộ, đèn vàng thì bên kia chưa xanh nhé, chưa xanh tất nhiên phải nhường rồi.

Mình thấy 2 bác kia trả lời và đưa dẫn chứng luật rất hợp lí và tương đối rõ ràng tình huống bác đưa ra rồi mà bác?

Mình xin trích ra trong sách "450 câu hỏi luật giao thông đường bộ" do Bộ Giao Thông Vận Tải xuất bản nhé.

1. Các xe đã vào giao lộ:
Các xe được coi là vào giao lộ khi bánh trước đã vượt qua vạch trắng của người đi bộ ngang đường, dù trong bất kì hoàn cảnh nào thì phương tiện đã vô giao lộ đều được ưu tiên đi trước nhất.

"Dù trong bất kì hoàn cảnh nào" nghĩa là áp dụng cho tất cả giao lộ có đèn tín hiệu hay ko có bác nhé và kể cả đèn tín hiệu bên kia xanh.

Mình biết bác học câu này từ các thầy trong trường dạy mẹo để thi lý thuyết mà,
Cho mình hỏi nếu giao lộ có đèn tín hiệu thì câu này có đúng không ? Không cần tín hiệu đèn cứ chớm vào là được chạy trước? dù lúc đó đèn đỏ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
Bác này
- Một là không theo dõi xuyên suốt
- Hai là có vấn đề về đọc hiểu.

Ngay từ đầu mình đã trả lời bác solo02 là khi có đèn tín hiệu thì không áp dụng ưu tiên NHẤT CHỚM - NHÌ XE....gì hết

Chính các bác mới cho là áp dụng NHấT CHỚM...ngay cả khi giao lộ có đèn tín hiệu nhe.

Trước khi còm vui lòng đọc kỹ, mình trích dẫn các còm của mình và của một số bác .
Ơ, tên này. Cứ sao mà quote tên ta hoài vậy??? Đan Mạch, nói mãi chả hiểu mà cứ gân cổ suốt.
Mình biết bác học câu này từ các thầy trong trường dạy mẹo để thi lý thuyết mà,
Cho mình hỏi nếu giao lộ có đèn tín hiệu thì câu này có đúng không ? Không cần tín hiệu đèn cứ chớm vào là được chạy trước? dù lúc đó đèn đỏ?
Đã nói chớm vào thì ưu tiên chạy trước chứ có đèn không đèn gì thằng hâm?
Chớm là từ ngữ của dân dã, trong luật nó ghi là đã vào giao lộ.
Đã vào giao lộ ( tức là đã chớm) thì xe ưu tiên cũng phải nhường. Bất kể là có đèn hay không đèn.

Mà ông có hiểu thế nào là chớm, là đã vào giao lộ không mà cãi cùn hoài thế?

Chớm, có nghĩa là đã qua khỏi vạch dừng trước khi có đèn vàng, có nghĩa lúc đang qua vạch dừng đèn đang xanh. Còn khi đèn đã vàng, đã đỏ mà cố đi vào thì là vượt đèn chứ chớm cái con mẹ gì?
Chớm có nghĩa là đang ở trong giao lộ, thời điểm đó, tất cả các xe chuẩn bị vào giao lộ đều phải nhường, kể cả xe ưu tiên. Vì nếu xe ưu tiên không nhường thì chỉ có cách tông thẳng xe đang ở trong giao lộ đó à? Đúng hâm.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
7/8/14
8.544
7.354
113
58
Ơ, tên này. Cứ sao mà quote tên ta hoài vậy??? Đan Mạch, nói mãi chả hiểu mà cứ gân cổ suốt.

Đã nói chớm vào thì ưu tiên chạy trước chứ có đèn không đèn gì thằng hâm?
Đã vào giao lộ ( tức là đã chớm) thì xe ưu tiên cũng phải nhường. Bất kể là có đèn hay không đèn.

Mà ông có hiểu thế nào là chớm, là đã vào giao lộ không mà cãi cùn hoài thế?

Chớm, có nghĩa là đã qua khỏi vạch dừng trước khi có đèn vàng, có nghĩa lúc đang qua vạch dừng đèn đang xanh.
Chớm có nghĩa là đang ở trong giao lộ, thời điểm đó, tất cả các xe chuẩn bị vào giao lộ đều phải nhường, kể cả xe ưu tiên. Vì nếu xe ưu tiên không nhường thì chỉ có cách tông thẳng xe đang ở trong giao lộ đó.
Xin lỗi nhe, nhưng phải trích dẫn để confirm là bác vẫn NẰNG NẶC cho là KHI có đèn tín hiệu vẫn áp dụng NHẤT CHỚM ....

.

Hạng C
25/4/15
524
513
93
44
@diluantran bác khổ gê, phải lò mò lại từng trang mà quote.... hi vọng thêm 1 bác ngộ ra mình nhầm

mà kì ghê ha...ngoài trừ bác @hoangpsg trả lời tình huống của mình, chả thấy bác nào lên tiếng hết...
mãi mới thấy bác quanbhvn vào trả lời... vậy là lại chia 2 phe.

mình tha thiết mong bác quanbhvn trích giùm câu nói

quanbhvn nói:

Luật GTDB VN nào thế bác

Hạng C
25/4/15
524
513
93
44
giao lộ có đèn hay ko có đèn. xe nào cũng muốn "chớm" thì chết cmn cả lũ.

• Like