Hạng B2
25/4/19
164
521
96
37
Nếu gặp trường hợp như trong video có xe muốn cúp đầu vượt lên thì các bác sẽ làm sao? Giảm ga nhường luôn hay vọt lên không cho vô hàng như clip bên dưới?

Screen Shot 2022-11-29 at 18.16 copy.jpg

Đoạn video này ở đoạn Phạm Văn Đồng hướng sân bay, dạo này lắp nhiều lô cốt như này. Nhiều ông chưa quen dễ đạp lút ga rồi tạt làn kiểu như ông này. Ông innova muốn nhập làn vì vướng cái lô cốt phía trước nhưng chủ xe gắn camera không muốn nhường.

Xe kia nếu mà đã thấy chướng ngại vật ở xa rồi thì hạ ga xi nhan xin nhập làn từ từ thì ai mà không nhường, nhưng kiểu không thích chậm hơn 1-2s nên đòi tạt đầu xe khác.

Có 2 kiểu người trong trường hợp này là 1. không nhường vì phải có người trị cái đám chuyên tạt đầu này cho họ chừa. Nữa ra đường họ biết phép lịch sự là gì? Chứ chơi đẹp với mấy người này riết họ quen thói cha thiên hạ.

Thứ 2: là một điều nhịn 9 điều lành, dù từng bị như này sẽ hiểu khó chịu, cũng tức lắm mà thôi, cứ nhẹ nhàng xem lại cách chạy của mình. So đo với nó có khi xe mình có gì cũng không biết được. Như trong video kia, ông innova vượt lên không được cay nên vọt lên đòi nói chuyện với xe có cam. :D

Chạy đường thành phố thì bị tạt đầu muốn nhập làn như trong video chắc chắn như cơm bữa, lâu lâu lại gặp riết quen . BỮa mới gặp 1 ông cũng cắt đầu y như video này, ông đó còn ẩu hơn ông trong video này nhiều, xi nhan cái lách qua luôn suýt nữa bang trúng xe máy người ta. Em thấy nó hổ báo nên giảm ga cho nó lên luôn. Hơi hèn nhưng an ổn các anh ạ.

Trong trường hợp này nếu các bác là xe gắn cam các bác sẽ giảm ga nhường cho xe kia nhập làn, hay là hành xử như xe trong clip vậy các bác?

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/12/16
527
776
93
40
Hehe, bây giờ xe hơi dễ mua và dễ chạy rồi, nên nhiều người mang tư duy chạy xe máy lên xe hơi, thích rẽ là rẽ, thích chạy làn nào là chạy. Tạt đầu như mấy bà ninja, cứ thấy xe hơi đông tí xíu là xào chẻ lấn làn mặc kề là biển quy định làn nào dành cho phương tiện cơ giới nào, vào vòng xoay thì bấm đèn khẩn cấp rồi xào chẻ từ trong ra ngoài đủ làn luôn.
Thêm vấn đề cơ sở hạ tầng kém, xử lý vi phạm giao thông tệ, nên xe hơi chạy theo phong cách rừng rú đang trở nên phổ biến.
Giờ ra đường chỉ cố gắng thầm nhủ là cái gì nhịn được thì ráng nhịn thôi, côn đồ thì có thằng côn đồ hơn, chứ giờ luật pháp còn không xử lý được thì mình làm được gì?
Anh Công Lý chỉ là diễn viên hài mà thôi.

Hạng D
15/9/17
2.726
2.107
113
39
" Trời trời, bon chen ". Vậy là xong, một sự nhịn chín lành, dù sao cũng chưa có gì xảy ra.

Tập Lái
29/11/22
70
2.231
83
22
Quận 7
Các bác các chú lớn rồi, nên tập hoạt động theo luật pháp chứ đừng dùng đạo lý nhường nhịn. Nhường là tuỳ ý thích, rất khó xử.
Con thấy luật giao thông rất văn minh, rõ ràng và công bằng.

Hạng D
8/4/12
2.335
7.311
113
Gặp chó dữ ven đường nó sủa thì bác né nó cho lành hay hơn thua với nó để rồi có khi bị nó cắn?
Một sự nhịn chín sự lành, cũng ko nhanh hơn bao nhiêu bác ạ, đi đường ưu tiên nhất là an toàn, dù có chịu thiệt hay ấm ức 1 chút rồi cũng qua.
Gặp mấy trường hợp này, em hay lẩm bẩm trong xe "đồ con chó" rồi thôi, cứ để nó vượt, mình cũng chẳng thiệt gì mấy, ráng lên nó quẹt đầu xe mình, rồi xuống cãi cự, mà cái thể loại chạy kiểu này thì nó có lành lặn gì đâu bác, thêm bực mình, tốn thời gian, xui thì còn tốn máu nữa là khác :)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
  • Haha
Reactions: npt and ThikViVu
Hạng B2
14/2/17
484
748
93
Gặp chó dữ ven đường nó sủa thì bác né nó cho lành hay hơn thua với nó để rồi có khi bị nó cắn?
Một sự nhịn chín sự lành, cũng ko nhanh hơn bao nhiêu bác ạ, đi đường ưu tiên nhất là an toàn, dù có chịu thiệt hay ấm ức 1 chút rồi cũng qua.
Gặp mấy trường hợp này, em hay lẩm bẩm trong xe "đồ con chó" rồi thôi, cứ để nó vượt, mình cũng chẳng thiệt gì mấy, ráng lên nó quẹt đầu xe mình, rồi xuống cãi cự, mà cái thể loại chạy kiểu này thì nó có lành lặn gì đâu bác, thêm bực mình, tốn thời gian, xui thì còn tốn máu nữa là khác :)
Anh có vẻ là người yêu thương động vật nhỉ :D

• Haha
Reactions: thich3banh
Hạng D
21/12/08
2.693
44.975
113
con chó có tội gì đâu

• Haha
Reactions: thich3banh