Tập Lái
16/5/20
40
53
18
38
Cũng là cách hành xử với nhau, một hành động làm vui cả đôi bên, người nhẹ nhõm, người hài lòng.

Đôi khi cách hành xử với nhau nằm ở thái độ, đi xe mà biết nhường nhịn xin lỗi thì còn gì bằng. Chỉ cần 1 hành động nhỏ mà cảm thấy ấm lòng

Đi đường gặp âm binh thì nhiều, từ hồi chạy xe gặp mấy trường hợp kiểu này em ít giữ được bình tĩnh. Nhưng em nghĩ cách hành xử của mình còn tuỳ thuộc vào thái độ của người khác. Cứ ai cũng như bác lái Vina này làm sao mà nổi cáu cho được. ;););)
Phải ai cũng như vậy thì giao thông VN văn minh, dễ thương phải biết.
Ở VN mình có nhiều người chạy ô tô nhưng văn hóa ứng xử lại là của người thời đồ đá. Trên đường, không nên đánh giá đẳng cấp của một người qua việc họ lái chiếc xe gì, mà nên thông qua cái cách họ cùng giao thông với mọi người. Trước có anh chạy con Mer E ngay trước tôi, thản nhiên vứt chai nước ra đường. Tôi nghĩ giá trị anh ta không bao giờ bằng một người đẩy xe dọn rác. Đường ta tắc nhiều không chỉ bởi xe đông, đường hẹp, mà một phần không nhỏ là bởi văn hóa giao thông của không ít người còn quá thấp.

Tập Lái
16/5/20
40
53
18
38
Cũng là cách hành xử với nhau, một hành động làm vui cả đôi bên, người nhẹ nhõm, người hài lòng.

Đôi khi cách hành xử với nhau nằm ở thái độ, đi xe mà biết nhường nhịn xin lỗi thì còn gì bằng. Chỉ cần 1 hành động nhỏ mà cảm thấy ấm lòng

Đi đường gặp âm binh thì nhiều, từ hồi chạy xe gặp mấy trường hợp kiểu này em ít giữ được bình tĩnh. Nhưng em nghĩ cách hành xử của mình còn tuỳ thuộc vào thái độ của người khác. Cứ ai cũng như bác lái Vina này làm sao mà nổi cáu cho được. ;););)
Phải ai cũng như vậy thì giao thông VN văn minh, dễ thương phải biết.
Người ta sinh ra còi là để cảnh báo những tình huống khẩn cấp, nhằm tránh nguy hiểm. KHi chiếc i10 đang xin chuyển làn thì anh chủ thớt còi làm gì, bạn nên đợi cho họ chuyển làn xong rồi bạn đi. Vì biết đâu ng lái là 1 phụ nữ, ngheh còi inh lên họ có thể bị tâm lý, xử lý ko tốt. Và nếu là ng lái xe bình thường, họ cũng sẽ đi chậm lại nhường nốt bác taxi khi mà người ta đã xin đường khi bạn còn ở xa, và tốc độ di chuyển đang khá chậm. Như vậy là những tiếng còi của bạn đã làm tình huống nguy hiểm hơn, và nó cũng làm ô nhiễm tiếng ồn thêm. Biết là hành động của họ đẹp, vậy mình cũng nên điều chỉnh sao cho mình cũng đẹp nhé bạn!

Hạng D
18/2/10
3.132
2.894
113
Mấy bác xem clip không hiểu ý anh chủ thớt rồi, anh chủ thớt đăng clip để chửi cái thằng chạy xe có camera quay clip đó mà :D!
Người ta đang chuyển làn, từ từ chưa xong mà bấm còi, ko hiểu thể loại gì!

• Like
Reactions: Hùng Lê and ntt61
Tập Lái
27/5/14
34
42
18
Các bác comment dữ quá bác chủ chạy luôn rồi :)
Năm ngoái, bác chủ mần 1 bài "Bớt bấm còi lại đi..."
Năm nay, do xã hội mần e Cô-Vi lâu quá nên..... quên mất, :D

Trích dẫn 1 câu trong bài chính chủ: "nên nhẹ nhàng xin các thanh niên đi xe dùng não tí, bớt bấm còi lại đi, đừng để việc đi xe chỉ sử dụng tay chứ?"

Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Ở VN mình có nhiều người chạy ô tô nhưng văn hóa ứng xử lại là của người thời đồ đá. Trên đường, không nên đánh giá đẳng cấp của một người qua việc họ lái chiếc xe gì, mà nên thông qua cái cách họ cùng giao thông với mọi người. Trước có anh chạy con Mer E ngay trước tôi, thản nhiên vứt chai nước ra đường. Tôi nghĩ giá trị anh ta không bao giờ bằng một người đẩy xe dọn rác. Đường ta tắc nhiều không chỉ bởi xe đông, đường hẹp, mà một phần không nhỏ là bởi văn hóa giao thông của không ít người còn quá thấp.
Có khi ảnh chỉ là Người lái xe thôi Bác ah.

Qua đây, mong mọi người:
  • Hạn chế bóm còi xe ô tô.
  • Tuyệt đối không chen lèn xe máy khi kẹt.
  • Tuyệt đối không đi vào làn khẩn cấp trên cao tốc.
  • Nhớ xi-nhan khi chuyển làn.
  • Đừng bật khẩn cấp khi qua vòng xoay, vì kg hiểu đi hướng nào.

Hạng C
2/3/17
862
718
113
Vung tau
Năm ngoái, bác chủ mần 1 bài "Bớt bấm còi lại đi..."
Năm nay, do xã hội mần e Cô-Vi lâu quá nên..... quên mất, :D

Trích dẫn 1 câu trong bài chính chủ: "nên nhẹ nhàng xin các thanh niên đi xe dùng não tí, bớt bấm còi lại đi, đừng để việc đi xe chỉ sử dụng tay chứ?"

Bác lôi bài này ra thì a chủ tự bóp dế cmnr!

Tập Lái
27/5/14
34
42
18
Bác lôi bài này ra thì a chủ tự bóp dế cmnr!
Bởi nói dễ, làm đc mới khó. Còn nói đc + làm đc thì quá tuyệt cmn vời. Khi tham gia giao thông, gặp tình huống thực tế mới biết mình thế nào. Ai cũng thế thôi, quan trọng rút kinh nghiệm và hoàn thiện mình tốt hơn, hehe

• Like
Reactions: dickens
Hạng B2
25/2/15
160
148
43
34
Cái này bác chủ post lên để mọi người chỉ ra cái sai của mình để sửa chữa hay sao vây ta, chạy xe thì dùng còi liên tục, người ta xi nhan xin đường đàng hàng mà bác chủ hinhd như cái thái độ không muốn nhường, clip này e thấy I10 với taxi chạy rất là dể chịu và đúng mà ta, họ đã làm j sai???

Hạng B1
8/1/11
92
584
83
Ra đường rất ghét thể loại hở chút làm bấm còi, đèn đỏ chưa kịp chuyển xanh cũng bóp còi, ....còi chỉ nên dùng trong những trường hợp cần thiết, nhưng VN lại bị lạm dụng