Hạng D
24/10/15
3.608
2.482
113
33
Xe này mà bác ko độ đẽo gì đi xuyên việt co khi thuận tiện hơn kkk

• Like
Reactions: zerobuon
Tập Lái
4/12/18
46
105
33
53
Chào bạn, nên đi 2 xe vì có vấn đề gì còn hỗ trợ được nhau ( Xe hỏng, sự cố dọc đường. An ninh thì không lo vì bà con đồng bào dễ thương lắm, không có vấn đề gì về an ninh cả ). Năm nay thời tiết thất thường, nếu mưa nhiều đi đường HCM rất nguy hiểm vì dễ bị sạt lở. Bác đã đi cung đường nào mà cả 100km mà không gặp ai chưa ? Nếu chưa khi đi đường HCM sẽ hiểu, em đi có khi vài chục km mới gặp xe đi ngược chiều.
Cám ơn bác cung cấp những thông tin rất bổ ích,trước khi đi mình bảo dưỡng kiểm tra xe kỹ lưỡng, cũng mong xe được suôn sẻ,chỉ sợ sạt lở, tắt đường, nghe dự báo tết này miền Bắc rất lạnh, nhất là các tỉnh miền núi phía bắc nên cũng hơi lo vì miền Nam cở 18 độ cũng đã thấy lạnh lắm rồi.

Hạng B1
16/9/11
66
74
18
từ hn lên hà giang cũng có các chú công an bắt ... như bác nói.
ở đây là em bị và dừng 1 lúc làm việc thì thấy các chú đặc biệt là bắt xe biển số lạ + hay nói quá mức phạt (bác cứ bình tĩnh search lỗi và mức phạt) đến khi thỏa thuận các chú có những hành vi k lịch sự lắm. hi vọng bác k gặp phải
em bị khúc từ hn đi đường theo gg map mà đoạn đi tam đảo đoạn về hà giang ấy, ra khỏi hà nội khoảng 50-60km nên k nhớ, dọc đường đi HG cũng có mấy chốt nhưng sau đó em k bị nữa. lỗi em bị là lấn vạch liền màu vàng. em đi vào 27 tết năm rồi.
từ hg lên đồng văn đi thời gian cận tết vắng xe nhưng đường đi k xấu lắm đa phần là đèo. qua đèo quản bạ chỗ cổng trời quản bạ nếu đi ngày sương mù cao thì nên có đèn vàng chỉ bị khoản 300m-1km tùy thời gian, bác k nên đi tối, đi ngày là yên tâm

Mình cũng xin hỏi ké chút: Mình tài mới, tết năm nay mùng 3 lái xe từ Biên Hòa về Quy Nhơn, mong các bác hướng dẫn quán ăn dọc đường (Cà Ná, Nha Trang, Tp Tuy Hòa), khách sạn, nhà nghỉ ở Nha Trang, Phú Yên, Quy Nhơn, giá bi2nhd ân chút he he. cám ơn các bác.

Hạng D
17/8/09
3.329
29.888
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
- Hồi tháng 6 mình vừa đi qua Đèo Lò xo. Có những đoạn đang sửa trên đèo. Nên cần chú ý.
- Camera phạt nguội thì bắt đầu tỉnh BP là có rồi. Chạy chậm rãi đoạn đó lên hết Tp Đồng Xoài quẹo QL14 là e thấy hết camera phạt nguội.
- QL14 thì cứ đúng bảng, đúng tốc độ thôi.

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Tự lái xe xuyên Việt du lịch, ko bị áp lực về thời gian, tiền bạc hay bất cứ ai... là chuyện ko dễ làm, 1 đời Người chưa chắc ai cũng làm được!
Đó cũng là ước mơ của Mình!
Lái ở vn chán bỏ mẹ. Lái bên Mỹ 150km/h mới sướng.

• Angry
Reactions: codon.4150
Hạng B2
17/4/12
279
410
65
HCMC
Bác cho em thắc mắc cái lều nóc đó bác đi những nơi nào rồi ? Tổng chi phí mua bánh mì cho cái lều đó nhiều không bác ?

Hạng B2
28/5/16
388
453
63
43
Lái ở vn chán bỏ mẹ. Lái bên Mỹ 150km/h mới sướng.
Mình không ở US nên mình thấy lái xe ở VN mới sướng, đó là được ăn cơm và nói tiếng Việt. Được giao lưu văn hóa, tham quan phong cảnh giữa các vùng mà chỉ VN mới có. Được đi trên những con đường mà đổ bao nhiêu công sức, mồ hôi và máu mới hình thành được thì đó cũng là niềm vui và tự hào.