Hạng B2
6/9/06
366
276
63
Alone In The Dark
Xin chào các bác... Năm nay em quyết định chạy xe từ Sài Gòn về Hải Phòng ăn tết và kết hợp chạy luôn Đông Bắc với các điểm như Quảng Ninh, Lạng Sơn, Cao Bằng, Hà Giang và quay đầu về Sài Gòn bằng cung Đường mòn HCM.

Đây là các điểm dừng chân em tạm lên kế hoạch.

pa gia.jpg

Hy vọng sẽ biết thêm được nhiều và có nhiều clip Vê Lốc

Lượt đi Saigon - Haiphong
Bấm vào đây Here

Đông Bắc:
Bấm vào đây Here

Lượt về Ninh Bình - Saigon
Bấm vào đây Here

Em xin hỏi các bác pro vài câu ạ
- Nên ăn uống ở và nên tham quan ở các điểm nào?
- Những điểm nóng bắn tốc độ và hay bắt láo?
- Lưu ý gì khi đi cung đường mòn Hồ Chí Minh?

Em tài mới đi xe 5 chỗ và dự định đi tầm 15 ngày.

Chạy xe xuyên Việt ngày Tết 2023

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/5/16
387
451
63
43
Chào bạn,

Mình tết này cũng đi từ HCM ra bắc, lang thang đông bắc từ mùng 1 tết tới hết mùng 5 tết ( Hà giang và Cao bằng). Mùng 6 tết bắt đầu vào nam qua đường HCM.
1. Xe bác là trên hình hay sao ? Xe mình cũng lắp đồ giống như hình nhưng đợt này tháo ra hết đi cho đỡ hỏi thăm linh tinh và cũng để nhẹ xe vì đi không ngủ camp mà ngủ khách sạn.
2. Các điểm tham quan, do không biết lịch trình của bác thế nào nên ko tư vấn được, bác lên các diễn đàn của OS hay Otofun thì sẽ có nhiều thông tin hữu ích cho bác.
3. Lượt về bác đi QL14 : Chú ý các đoạn đường cấm vượt, Bình phước đã lắp các camera phạt nguội rồi nên chạy tốc độ theo đúng biển báo, Gia nghĩa và Dak lak chạy chú ý vì xe đông, đường hẹp. Đường từ Gia lai bắt đầu thoáng và ít xe hơn. Công an tuyến 14 không có bắt láo nhưng hay bị lỗi đè vạch và tốc độ. Biển báo nhiều khi bị che khuất. Mình năm nay QL14 nhưng qua Măng đen và xuống Quảng ngãi đi tiếp chứ không đi Lò xo như mọi nắm.
4. Đường HCM nên đi 2 xe trở lên vì đường rất vắng. Hạn chế chạy đêm vì đèo dốc quanh co và nhiều sương mù, mang theo đồ ăn dự phòng nếu lỡ bữa thì ăn tạm. Đường HCM nói chung không khó chạy vì đường đổ beton thông suốt, chú ý trời mưa dễ có sạt lở.

Chúc bác có chuyến đi vui vẻ và an toàn.

Hạng C
6/8/17
851
689
103
bốn bể
Xin chào các bác... Năm nay em quyết định chạy xe từ Sài Gòn về Hải Phòng ăn tết và kết hợp chạy luôn Đông Bắc với các điểm như Quảng Ninh, Lạng Sơn, Cao Bằng, Hà Giang và quay đầu về Sài Gòn bằng cung Đường mòn HCM.
Đây là các điểm dừng chân em tạm lên kế hoạch
View attachment 2862210

Hy vọng sẽ biết thêm được nhiều và có nhiều clip Vê Lốc

Lượt đi Saigon - Haiphong
Bấm vào đây Here

Đông Bắc:
Bấm vào đây Here

Lượt về Ninh Bình - Saigon
Bấm vào đây Here

Em xin hỏi các bác pro vài câu ạ
- Nên ăn uống ở và nên tham quan ở các điểm nào?
- Những điểm nóng bắn tốc độ và hay bắt láo?
- Lưu ý gì khi đi cung đường mòn Hồ Chí Minh?

Em tài mới đi xe 5 chỗ và dự định đi tầm 15 ngày

xe bác như hình thì chả chỗ nào ở VN mà ko tới được. Con này đi thì sướng nhất rồi

• Like
Reactions: zerobuon
Tập Lái
4/12/18
46
105
33
53
Chào bạn,

Mình tết này cũng đi từ HCM ra bắc, lang thang đông bắc từ mùng 1 tết tới hết mùng 5 tết ( Hà giang và Cao bằng). Mùng 6 tết bắt đầu vào nam qua đường HCM.
1. Xe bác là trên hình hay sao ? Xe mình cũng lắp đồ giống như hình nhưng đợt này tháo ra hết đi cho đỡ hỏi thăm linh tinh và cũng để nhẹ xe vì đi không ngủ camp mà ngủ khách sạn.
2. Các điểm tham quan, do không biết lịch trình của bác thế nào nên ko tư vấn được, bác lên các diễn đàn của OS hay Otofun thì sẽ có nhiều thông tin hữu ích cho bác.
3. Lượt về bác đi QL14 : Chú ý các đoạn đường cấm vượt, Bình phước đã lắp các camera phạt nguội rồi nên chạy tốc độ theo đúng biển báo, Gia nghĩa và Dak lak chạy chú ý vì xe đông, đường hẹp. Đường từ Gia lai bắt đầu thoáng và ít xe hơn. Công an tuyến 14 không có bắt láo nhưng hay bị lỗi đè vạch và tốc độ. Biển báo nhiều khi bị che khuất. Mình năm nay QL14 nhưng qua Măng đen và xuống Quảng ngãi đi tiếp chứ không đi Lò xo như mọi nắm.
4. Đường HCM nên đi 2 xe trở lên vì đường rất vắng. Hạn chế chạy đêm vì đèo dốc quanh co và nhiều sương mù, mang theo đồ ăn dự phòng nếu lỡ bữa thì ăn tạm. Đường HCM nói chung không khó chạy vì đường đổ beton thông suốt, chú ý trời mưa dễ có sạt lở.

Bác ơi, nên đi 2 xe vì đường vắng là do an ninh hay sao bác, mình cũng dự xuyên việt đường HCM

Hạng B2
6/9/06
366
276
63
Alone In The Dark
Chào bạn,

Thanks bác nhiều... bác góp ý quá chuẩn.. Em dự tháo lều nóc ra.. vì chuyến này xác định ở KS hoặc Homestay cho đảm bảo nghỉ ngơi.

Em tập trung vào cung Đông Bắc và cung đường mòn HCM. Vì mấy cung này em chưa đi đó bác.

QL14 em kinhh nghiệm đi Đak Nông và BMT nhiều nên em xin cảm ơn bác và lưu ý thêm.

Em cảm ơn bác nhiều lắm

Hạng B2
28/5/16
387
451
63
43
Bác ơi, nên đi 2 xe vì đường vắng là do an ninh hay sao bác, mình cũng dự xuyên việt đường HCM
Chào bạn, nên đi 2 xe vì có vấn đề gì còn hỗ trợ được nhau ( Xe hỏng, sự cố dọc đường. An ninh thì không lo vì bà con đồng bào dễ thương lắm, không có vấn đề gì về an ninh cả ). Năm nay thời tiết thất thường, nếu mưa nhiều đi đường HCM rất nguy hiểm vì dễ bị sạt lở. Bác đã đi cung đường nào mà cả 100km mà không gặp ai chưa ? Nếu chưa khi đi đường HCM sẽ hiểu, em đi có khi vài chục km mới gặp xe đi ngược chiều.

Hạng B2
28/5/16
387
451
63
43
Thanks bác nhiều... bác góp ý quá chuẩn.. Em dự tháo lều nóc ra.. vì chuyến này xác định ở KS hoặc Homestay cho đảm bảo nghỉ ngơi.

Em tập trung vào cung Đông Bắc và cung đường mòn HCM. Vì mấy cung này em chưa đi đó bác.

QL14 em kinhh nghiệm đi Đak Nông và BMT nhiều nên em xin cảm ơn bác và lưu ý thêm.

Em cảm ơn bác nhiều lắm
Nếu bác cũng mùng 6 vào HCM thì ae đi chung, mình dự kiến cũng 2 xe chạy đường đó.