Các bác nào biết chỗ làm cái này chỉ em với, hiện giờ hộc găng tay không có khoá nên bất tiện ghê.

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
RE: Chế thêm khóa cho hộc găng tay xe Jolie

xe tui có khóa nhưng không bao giờ xài, vì xài ... bất tiện quá [8|]

dnp
Hạng B2
5/12/03
128
1
0

Bác khoan mấy cái lỗ, bắt vào 2 cái khoen, sau đó mua cái khoá Minh khai hoặc Việt Tiệp, loại có 2 chìa 2 bên ý. Thế là OK chứ gì:D:D:D

Tại vì em phải gửi xe ở gara, chìa khoá để trong xe để người ta còn mu qua mu lại. Trong khi đó thì cái hồ sơ xe lúc nào cũng phải có khi xe lăn bánh, nếu để trong xe thì không yên tâm, còn mang theo người thì có lúc xe lưu thông không có mảnh giấy gì hết. Cho nên em mới phải chế cái khoá để bỏ mấy của nợ ấy vào đó.

Ý kiến của bác dnp hay đấy, nhưng mỗi khi đi qua chỗ xóc hoặc gân giảm tốc thì bị ồn do khoá đung đưa. Nếu không có ý kiến nào hay hơn thì đành theo cách của bác vậy.
:(

nnb
Hạng B2
26/3/04
307
2
16
München

em chế rồi loại khóa tròn ý

dnp
Hạng B2
5/12/03
128
1
0

Bác Nnb có thể nói rõ hơn chút được ko: khoá tròn gì? mua ở đâu? thợ làm hay mình tự làm?...

Tập Lái
16/9/04
14
0
0

Chắc ý bác ấy nói loại khóa thường lắp ở ngăn bàn làm việc ấy

nnb
Hạng B2
26/3/04
307
2
16
München

bác shảk nói đúng rồi đó

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Khóa hộp đựng găng tay xịn theo xe cũng không an toàn lắm đâu vì mình đưa cho người ta khóa xe rồi thì mở đâu chẳng được
tốt nhất phải chế thêm hóa khác hay thay ổ xịn để khóa theo xe không mở được. Tôi đây có khóa xịn cũng như không, sau khi nhận lại xe và chìa khóa vẫn phải mở ra kiểm tra xem còn đủ giấy tờ không

Bác Hainv: Nếu chế thêm thì chìa khóa sẽ khác chứ. Còn trường hợp xe có khoá theo xe, dùng chung chìa thì bác đem ra thợ khóa cho nó xắp bi lại, đánh chìa mới.

Thằng nào mà chế cái khoá số vào đấy là ngon nhất. :)

Hay lắp thêm cái safe box nhỏ nhỏ (như trong KS) ấy được không nhỉ?? mà quan trọng là lắp vào đâu cơ chứ???