Các bác sẽ chọn dòng xe nào?

• Mitsubishi Outlander 2.0 Premium giá 950 triệu

Bình chọn: 107 71,3%
  • Honda CR-V 1.5 L giá 1,093 tỷ đồng

Bình chọn: 43 28,7%

• Total voters
    150
Tập Lái
30/5/16
25
21
3
  • Thích ngọai thất thì OU
  • Thích nội thất thì CRV
  • Thích hàng 3 ngồi thoải mái thì chon OU
  • Băn khoăn mỗi cái xe xác gần 1,6 tấn, 5+2 mà có 145 con ngựa của Ou thôi

Hàng 3 CRV rộng hơn nhé bác.

Tập Lái
3/4/16
22
32
13
Các bác tranh luận kịch liệt và xôm tụ quá.

Ý kiến riêng E xin phép chốt như này.

Nói chung là mỗi bác mỗi nhu cầu, riêng e lấy xe lần này là ưu tiên phục vụ gia đình gồm bả cả và 3 nhóc..

Ban đầu cũng chấm CR-V, lấy báo giá các kiểu nhưng sau khi lái thử và mượn xe của ông A cũng mới muacuối 2019 bản G. Gặp tình trạng cần số lọc cọc và không gian bên trong hơi bí. => Cảm giác lái và nội thất êm hơn so với Out rõ rệt.

Vô tình trúng đợt Out nâng cấp nhẹ, tham khảo thấy không gian hợp lý, khung gầm, cách âm ổn => đáp ứng nhu cầu loanh quanh trong phố, lâu lâu cả nhà mới đi xa đổi gió.
Tiếc là nội thất Out già hơn và cảm giác lái không bằng (thực tế đối với em thì công suất 143 là ổn, đi đằm ko bon chen xào chẻ, vội vã vượt).
Quan trọng là phù hợp + khuyến mãi + giá rẻ hơn cả 100 triệu nên chốt cọc luôn.

E chỉ mong dịch vụ bảo trì bảo dưỡng của Mitsu phấn đấu được như Toy và Hon là ổn.

Chúc các Bác thảo luận vui vẻ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
17/3/15
83
37
18
32
Sài Gòn
Bác nào thích thì cứ tốn thêm xíu công chạy ra 2 hãng mà lái thử. Cái phần ngoại thất, đến tới phần nội thất là chọn CRV luôn rồi, không cần tới phần lái đâu. Ai nói hàng ghế thứ 3 out rộng hơn thì xem lại, rộng hơn bao nhiêu, ưa rộng thì bỏ qua luôn 2 thằng này mà chọn mpv

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
https://muaxegiatot.vn/so-sanh-mitsubishi-outlander-2020-va-honda-cr-v-2020.html

Theo link trên thì riêng khoảng cách để chân thì Oulander thua CRV còn các khoảng khác thì hơn.

Khoảng để chân hàng ghế 3 của CRV: 808
Khoảng để chân hàng ghế 3 của Outlander: 716
808mm và 716mm là đo từ đâu tới đâu vậy bác, em nghĩ mãi không ra vì cả 2 con số này đều rất lớn cho khoảng để chân hàng ghế 3

Hạng D
26/3/18
1.495
2.164
138
32
Mỗi người một nhu cầu mà bác. Người thiên về cảm giác lái thì chọn CRV. Còn người thực dụng muốn ngon, rẻ thì mua out. Toàn thành phần muốn ép người khác phải theo suy nghĩ. Cứ ra chạy thử, có tiền thích con nào mua con đó.
Thì nó zậy đó a ơi tùy nhu cầu với túi tiền thôi. Chứ các thánh trên này thì xe phải 200 ngựa , hộp số 8 cấp, cửa sổ trời toàn cảnh, nội thất sang chảnh mà giá phải rẽ nữa nên mới tranh luận như zậy. Mỗi nhà mỗi cảnh , xe gì cũng đc miễn sao vui vẻ thoải mái là đc. Mặc kệ ngta nói gì há há

Hạng D
9/7/14
1.227
1.045
113
53
Hai lựa chọn này rất dễ chứ không khó như mọi người tưởng:
  • Thích hàng ngon, bổ, rẻ thì chọn Outlander.
  • Thích hàng nhập, tốn tiền vô bổ cho cái logo thì mua CRV.
Like mạnh bác. Em thì hổng ưa cái đít và 4 cái mâm của CRV

Tập Lái
30/5/16
25
21
3
808mm và 716mm là đo từ đâu tới đâu vậy bác, em nghĩ mãi không ra vì cả 2 con số này đều rất lớn cho khoảng để chân hàng ghế 3
Thực tế ngồi thì hàng 3 của CRV rộng hơn Out mặc dù nhìn Out dài và trường hơn, không cần phải đo bác ah.

Theo link trên thì riêng khoảng cách để chân thì Oulander thua CRV còn các khoảng khác thì hơn.
Cảm nhận sau khi thử 2 chiếc thì vẫn thích cái volang và cảm giác lái của CRV hơn.