Các bác sẽ chọn dòng xe nào?

• Mitsubishi Outlander 2.0 Premium giá 950 triệu

Bình chọn: 107 71,3%
  • Honda CR-V 1.5 L giá 1,093 tỷ đồng

Bình chọn: 43 28,7%

• Total voters
    150
Hạng D
11/11/16
1.170
1.017
143
46
Nội thất Outlander "đẹp vãi chưởng"... kakaakkakakakakkaka
MIT nó bảo thủ mà bác, hihi
Nhưng đôi khi lại "yêu" cái sự bảo thủ của hắn, mấy cái động cơ cũ dùng hoài, chẳng thay đổi, mà nó bền cứ thế mà dùng
Mỗi Hãng có một nét riêng bác nhỉ??? chứ Hãng nào cũng như Hãng nào thì lại chán chết

Tập Lái
3/6/07
30
48
18
Năm 2019 là năm đại thắng của Mit với em Xpander, ít nhiều cũng nâng cao được hình ảnh, uy tín của Mit đến với người dân, thậm chí e nghĩ 2020 e Xpander vẫn sẽ là hàng hot, đầu bảng vì vậy tận dụng đà và nền chiến thắng này Mit ủn đít e Out cũng là chiến lược hợp lý thôi.

Về giá cả e thấy Mit chọn cách đặt giá khá khôn và ở góc độ nào đó cũng tương tự như Xpander, thấp hơn hẳn SantaFe, bám đít CRV bản E thấp nhất , sam sam nhưng vẫn thấp hơn Xtrail (các xe 5+2 tương tự). Giá chơi vơi kiểu này sẽ làm đau dầu khối bác mua xe.

Về cá nhân e nghĩ có khi bản 2.0 CVT 825 triệu có khi lại bán tốt, nó tụt hẳn hoàn toàn so với anh CRV E mà vẫn đáp ứng được được yêu cầu của khách hàng. Đương nhiên nếu so options, kiểu dáng với Tuscon hay em CX5 (sau khi trừ hết khuyến mại của CX5 và giá tiền ở mức tương đương hơn 800 củ - đoạn này e so sánh theo mức giá) thì không bằng nhưng nó lại hơn hẳn 1 cái 5+2 (cái mà nhiều gia đình rất quan tâm hiện nay). Các bác cứ chê là chật ai ngồi, có mấy khi ngồi đâu nhưng với phân khúc cơ bản là các gia đình nó sẽ là cái ăn điểm. Như nhà em đang đi em Civic 2008 và đang định đổi xe, chưa tính xe nào thì 02 nhà tài trợ chính là vợ và ông già đã nói mua xe có 7 chỗ nhé. Trước đang quyết tâm em CRV G tính trừ hết khuyến mãi cũng tầm 1,12 tỏi lăn bánh nay e 2.0 này lăn bánh khoảng 930, rẻ hơn hẳn 200 củ thế lại phải lăn tăn

Tập Lái
25/6/18
18
9
3
42
Oh thì ra có bác cũng đồng cảm với mình! Cám ơn nhé bác! Gì đâu mà khinh người thấy sợ! Ghét cái câu bảo người khác cả đời không đi được chiếc xe mạnh nữa chứ! Hết biết! Vài ba chữ không đánh giá hết một chiếc xe! Chỉ nói về mặt nào đó thôi! Mitshu nó lớn gần bằng nền kinh tế Việt Nam đội ngũ kỹ sư và thiết kế của nó thua thằng cà khịa chắc????
Bỏ đi bạn, để ý chi hạng người đó :)

Tập Lái
25/6/18
18
9
3
42
Xe mạnh yếu người ta không chỉ nhìn thông số, mà phải leo lên lái mới biết được, như Fortuner máy lớn mã lực lớn chạy còn chán hơn nhiều Outlander hay Xtrail máy 2.0.
Đi chán đó mà giờ không có tiền mua BMW Merc hay Porsche rồi làm sao? Bác chỉ dùm cái nên mua xe gì khi có 1 tỉ mà cần con CUV 5+2? Không có tiền mua xe mã lực lớn bị chửi thành seeder, nghèo cũng là cái tội hả? Người nước ngoài như bác có điều kiện nên ra khỏi nước Việt Nam này dùm cái nha.
Người ta nói vậy thì mình không biết người ta có tiền hay không chứ có cái miệng là chắc luôn rồi đó, mà miệng bự luôn nha! :)

Tập Lái
25/6/18
18
9
3
42
Thớt lập ra chủ yếu PA cho Out ông nào vào ném đá là bị dàn maketing hạng ruồi vào dập cho te tua. Nhớ hồi đầu năm 2018 crv nhập về chưa được miễn thuế lô xe cuối 2017 giá 1.2xx cộng thêm mớ lạc mà k có hàng bán bây giờ Mít ra con Out 2.0 bỏ bản 2.4 4wd mà đòi chơi với crv, cx5 thì chỉ có ôm đầu máu. Cạnh tranh giá rẻ uh cx5 và crv đang khuyến mãi ầm ầm với cái nghị định 17/2020/ND-CP thì hết tháng 3 xe nhập Asean sẽ bóp chết mấy em lắp ráp và với Giá trên mây.
Có năm nào mà thị trường xe hơi dịp Tết khuyến mãi ồ ạt như mấy năm nay đâu. Dự là từ cuối 2020 trở đi dân Việt mình có xe giá rẻ mà ngon để đi tiệm cận với mấy anh khu vực ĐNA.
Người tiêu dùng oto cũng hy vọng thế
Nếu thớt PR cho Out thì mình thấy comment của bạn đang PR cho CRV đó. Ai thích xe gì thì khen xe đó, có sao đâu :)

Hạng B2
28/7/10
118
152
48
Kệ bác, bác thích máy turbo thì mua, bác có tiền sau này turbo hư bác cứ sửa, còn ngừoi ta thích hút khí tự nhiên máy đủ dùng, phân khúc BMW Mer Lexus tiền nó gấp đôi đi cà khịa con xe ít tiền hơn.
Turbo phải xịn, Turbo mà tào lào xăng pha nhớt thì ai dám chơi, rồi kẹt xe ở Sài Thành turbo bật tắt liên tục có hư không, rồi xăng có sạch để tăng công suất đốt nhiên liêu không? Honda bảo hành có 3 năm trong khi Bắc Mỹ nó bảo hành 5-6 năm động cơ và hộp số, chơi gì khôn vậy? Xăng Bắc Mỹ sạch hơn hay xăng VN sạch hơn?
Nhà nghèo không dám phán xét nhà giàu, nhà giàu càng không nên cà khịa nhà nghèo, ai có điều kiện thì tự biết phân khúc mình cần mua là gì.
Ông có biết nguyên tắc hoạt động của turbo không mà bảo kẹt xe ở Sài thành turbo bật tắt liên tục. Tào lao. Vậy mấy chiếc mitsu triton không xài turbo hả????

Hạng C
25/5/11
921
610
93
Ai cũng có lúc cần 7 chỗ nhưng rất ít, bác mua ghế lười như này nè, ko thì mua tấm nệm để lên vài cái gối cho 2 ng ngồi dựa
Với em thì khi lên xe ngồi là phải cài dây bảo hiểm. Đám con nít lại càng cần phải có dây bảo hiểm. BT ko sao chứ có gì thì mấy cái ghế sub này đi đầu tiên.
Cái này chắc bác Duytl tư vấn cho vui thôi sao ý, chứ còn ngồi xe oto, nhất là trẻ em cần phải cài dây bảo hiểm, thế thì họ mới sinh ra cái ghế cho trẻ em trên oto.

• Like
Reactions: Duytl
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Ông có biết nguyên tắc hoạt động của turbo không mà bảo kẹt xe ở Sài thành turbo bật tắt liên tục. Tào lao. Vậy mấy chiếc mitsu triton không xài turbo hả????
Đang nói Turbo máy xăng đem cái ví dụ máy dầu vào là sao bác? Nhờ bác chia sẻ cách Turbo hoạt động để chứng minh ở Sài Thành Turbo không bật tắt liên tục khi tốc độ liên tục thay đổi từ 50km/h đến 5-10km/h và ngược lại.