Các bác sẽ chọn dòng xe nào?

• Mitsubishi Outlander 2.0 Premium giá 950 triệu

Bình chọn: 107 71,3%
  • Honda CR-V 1.5 L giá 1,093 tỷ đồng

Bình chọn: 43 28,7%

• Total voters
    150
Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
em mới lái thử outlander 2020 5+2 chỗ bản 2.4L đây, lái vẫn ko đầm và bốc bằng CRV dc đâu các bác ah. Chất liệu nhựa trong CRV cũng tốt hơn, hàng ghế thứ 3 CRV rộng khoảng để chân hơn 1 chút ( em cao 1.7m). Con outlander nội thất vẫn ko đẹp bằng CRV. CRV bật dc hết hàng ghế 2 dựng lên để lối đi vào hàng ghế 3 dễ dàng, rộng rãi hơn, còn outlander chỉ trượt dc lên 1 chút để leo lên hàng 3 và rất chật hẹp. CRV máy lạnh hàng ghế 3, outlander ko có, mùa hè mà ko có cho hàng 3 là ko chịu nổi đâu nhé các bác. Đó là em so với outlander 2.4 đó, 2.0 là ko có cửa đâu. Nhưng nếu muốn tiết kiệm thì chọn outlander, chứ thực tế nó ko bằng dc CRV.
Bác lái thử để mua hay để dìm hàng, nhận xét cảm tính lại còn thông tin sai:
  • Bác nhìn sao biết chất liệu nhựa xe nào tốt hơn hay vậy? Nhìn thì chỉ có đẹp với xấu, tốt hay không phải xài mới biết
  • CRV máy lạnh hàng 3 luôn hả? Vậy nó có mấy dàn lạnh? Dòng xe 5+2 thịnh từ 4 năm nay rồi, hàng 3 chịu không nổi vậy vậy những ngừoi đã mua xe chịu nổi bằng cách nào?
Mấy cái đầm bốc hàng 3 con nao rộng hơn thì ai muốn biết cứ ra đại lý ngồi thử.

t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Bác lái thử để mua hay để dìm hàng, nhận xét cảm tính lại còn thông tin sai:
  • Bác nhìn sao biết chất liệu nhựa xe nào tốt hơn hay vậy? Nhìn thì chỉ có đẹp với xấu, tốt hay không phải xài mới biết
  • CRV máy lạnh hàng 3 luôn hả? Vậy nó có mấy dàn lạnh? Dòng xe 5+2 thịnh từ 4 năm nay rồi, hàng 3 chịu không nổi vậy vậy những ngừoi đã mua xe chịu nổi bằng cách nào?
Mấy cái đầm bốc hàng 3 con nao rộng hơn thì ai muốn biết cứ ra đại lý ngồi thử.
lái thử để mua bác ah, máy lạnh hàng ghế thứ 3 nhé, mình nói ko rõ. Nhựa gõ vào là biết tốt hay dở mà bác :). Ah mà mình ở Úc, đi coi xe ở Úc chứ ko phải ở VN đâu nhé :) có thể nó khác với bản ở VN

Hạng D
2/5/16
1.909
1.858
143
coi clip chả biết dc bác ah, em ngồi thực tế rồi, khoảng để chân CRV hàng ghế 3 vẫn rộng hơn outlander :). Và ông Hùng Lâm cao 1.8m thì 2 xe xe nào cũng chật cả, ko thể so sánh dc. Phải kiếm người nào size nhỏ hơn cỡ 1.7m thì dễ thấy hơn. Em cao 1.7m, out lander hàng ghế 3 vừa khít chân, CRV thì dư thêm 1 chút :)
Khoảng để chân hàng 3 còn phụ thuộc hàng 2 đang ở vị trí nào nữa bác ạ, ví dụ đẩy hàng 2 lên thì hàng 3 sẽ rộng thêm hơn.

t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Khoảng để chân hàng 3 còn phụ thuộc hàng 2 đang ở vị trí nào nữa bác ạ, ví dụ đẩy hàng 2 lên thì hàng 3 sẽ rộng thêm hơn.
em biết chứ bác. Em đã đẩy hàng 2 lên tối đa có thể và vẫn ngồi thoải mái hàng 2, xong khoá lại ra hàng 3 ngồi đấy. Em cao 1.7m :)

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
lái thử để mua bác ah, máy lạnh hàng ghế thứ 3 nhé, mình nói ko rõ. Nhựa gõ vào là biết tốt hay dở mà bác :). Ah mà mình ở Úc, đi coi xe ở Úc chứ ko phải ở VN đâu nhé :) có thể nó khác với bản ở VN
Em k ngờ ở Úc CRV làm 3 dàn lạnh luôn đó, bác có phân biệt được dàn lạnh và cửa gió không bác (xin lỗi bác trước nếu CRV ở Úc lắp 3 dàn lạnh)?
Nhựa bác gõ vào biết tốt xấu thôi em k dám bàn. Em càng không dám bàn xe ở Úc.

t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Em k ngờ ở Úc CRV làm 3 dàn lạnh luôn đó, bác có phân biệt được dàn lạnh và cửa gió không bác (xin lỗi bác trước nếu CRV ở Úc lắp 3 dàn lạnh)?
Nhựa bác gõ vào biết tốt xấu thôi em k dám bàn. Em càng không dám bàn xe ở Úc.
bác bắt bẻ câu chữ làm gì thế :). Mình chỉ bảo có máy lạnh ở hàng ghế thứ 3, chứ mình ko nói là dàn lạnh gì cả :)

Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
bác bắt bẻ câu chữ làm gì thế :). Mình chỉ bảo có máy lạnh ở hàng ghế thứ 3, chứ mình ko nói là dàn lạnh gì cả :)
Vì nó khác nhau hoàn toàn bác, mấy ông seeder Honda là chuyên gia đánh tráo khái niệm, bác biết nó là cửa gió thì nói là cửa gió chứ nói máy lạnh ai k biết tưởng nó có nguyên 1 dàn lạnh riêng cho hàng 3.

Hạng B1
19/8/18
84
1.172
83
Vui nhỉ. Out 2.0 với crv L 1.5 thì em ko biết, nhưng con out 2.4 với con crv 2.4 thì em đi rồi và kết luận là Out 2.4 2 cầu đi ngon hơn.

Hạng B1
4/4/19
76
28
19
30
bên Em còn 1 con Out 2.4Pre Trắng/Đen - giá đang tốt - không biết Anh nào quan tâm không ah!