Các bác sẽ chọn dòng xe nào?

• Mitsubishi Outlander 2.0 Premium giá 950 triệu

Bình chọn: 107 71,3%
  • Honda CR-V 1.5 L giá 1,093 tỷ đồng

Bình chọn: 43 28,7%

• Total voters
    150
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Mình không hiểu nổi mấy bác cả đời chưa đi con xe mạnh bao giờ hả mà đi chọn một con gầm cao 143 mã lực. Xe mà yếu sinh lý chạy mau chán lắm các bác ah. Bét lắm cũng lấy con Out 2.4.
Nhiều ngừoi mua đc con xe 143 mã lực là mừng lắm rồi, còn yếu sinh lý phải coi cái xe nó nặng bao nhiêu nữa, nhìn mã lực phán xe yếu. Đâu phải ai cũng giàu có đi xe mã lực mạnh đi Autobann như bác.
Em cả đời chưa lái còn xe nào mạnh, bác không ở phân khúc bình dân CUV 5+2 1 tỉ này vui lòng đừng chê bai, giàu có nên sống tử tế và hiểu chuyện.

Tập Lái
4/6/12
34
61
18
Nhiều ngừoi mua đc con xe 143 mã lực là mừng lắm rồi, còn yếu sinh lý phải coi cái xe nó nặng bao nhiêu nữa, nhìn mã lực phán xe yếu. Đâu phải ai cũng giàu có đi xe mã lực mạnh đi Autobann như bác.
Em cả đời chưa lái còn xe nào mạnh, bác không ở phân khúc bình dân CUV 5+2 1 tỉ này vui lòng đừng chê bai, giàu có nên sống tử tế và hiểu chuyện.
Oh thì ra có bác cũng đồng cảm với mình! Cám ơn nhé bác! Gì đâu mà khinh người thấy sợ! Ghét cái câu bảo người khác cả đời không đi được chiếc xe mạnh nữa chứ! Hết biết! Vài ba chữ không đánh giá hết một chiếc xe! Chỉ nói về mặt nào đó thôi! Mitshu nó lớn gần bằng nền kinh tế Việt Nam đội ngũ kỹ sư và thiết kế của nó thua thằng cà khịa chắc????

Hạng D
29/6/15
4.918
15.765
113
39
Mitsu đợt này market mạnh quá.
Em đang từ CR-V bay qua chốt cọc Out 2.0 pre đỏ trong 1 nốt nhạc.
Hy vọng dịch vụ sau bán hàng cũng sẽ tốt hơn.
E cũng hi vọng coi xao, chứ dàn Xp là toang roài, cứ 3-5k km đi thay phuộc miết ... rảnh đâu mà vô hãng làm quài chài

• Haha
Reactions: dungcns
Hạng D
4/2/08
4.567
6.435
113
TPHCM
Con Outlander ngon thật. Nhưng nhìn cái đèn de là muốn đập bể luôn. Bất đối xứng nhìn mà bực!

vậy là bác chưa hiểu ý đồ rồi... kg phải mà tự nhiên nó chỉ có 1 đèn de đâu. bác google thử xem còn xe nào bất đối xứng kg nha.

Hạng B2
12/5/16
151
43
28
33
Thực dụng out mà chọn, to rộng hơn, an toàn hơn, rẻ hơn gần 200 chai nữa

Hạng B2
31/8/12
338
1.405
93
Bác ấy nói cũng có 1 phần đúng, em từng cầm con Su Forester mới cũng máy 2.0L (máy boxer) mạnh tầm ~156 mã đi khoảng 600 - 700 km chạy có thấy chán đâu? Nhưng đó là Forester s-awd; còn con Out máy 2.0L cầu trước này thì em không biết :rolleyes:
Xin lỗi các bác cho e chen ngang tí . Em đang đi xe cỏ Vios, nếu đi quốc lộ và cao tốc chở full thì cũng tạm, leo đèo chở full mới thực sự yếu, vì e mới đi Đà Lạt. Mà Vios loanh quanh 100HP, nên theo e những con xe trên dưới 150 ngựa ko hề yếu, chỉ khác nhau Đáng kể ơ cảm giác lái . Mong các bác thôi gay gắt với nhau . ( mong các bác cũng đừng chê em )

Hạng B2
21/11/14
305
216
43
41
Ủa mình có đi Out đâu? Cũng đâu có khen câu nào! Chỉ thấy mọi người hay chê xe này xe kia yếu để chứng tỏ mình mạnh! Đường Việt Nam! Quy định tốc độ và tốc độ trung bình như vậy máy vậy đi và vượt xe dễ dàng. Đi nhanh, vượt nhẹ, thắng êm là đủ tiêu chuẩn rồi bạn.
Nói như bác vậy đường VN quy định xe máy chạy tối đa bao nhiêu 60kmh vậy sản xuất supber cúp 50 đủ dùng rồi làm chi phải có phân khối lớn

Hạng B2
21/11/14
305
216
43
41
Nói chung con out này về lý thuyết thì yếu hơn các xe cùng phân khúc. Bây giờ dân Việt mình bỏ tiền tỷ ra mua con xe nên có quyền so sánh chứ. Bài viết cũng không khách quan lắm crv đang khuyến mãi Giảm giá sao k ai đề cập mà giật tích chênh 143tr để chọn out hay crv, xtrail cũng khuyến mãi bản 2.5 còn 1ty nữa. Nói thật con out pre mà không có loa Rocf và cam360 thì quá đắt ai thèm mua chứ đừng dụ là khuyến mãi.
Các bác cũng nên nghỉ lại sao con Kona lắp máy 2.0 cũng của Hyunhdai công suất cũng 14x HP vậy mà k ai chê trong khi máy 2.0 trên con tucson 2010 đã 16x HP
Mít làm ăn cũng như bao hàng xe khác về VN thôi toàn của ôi hàng tồn các thị phần lớn đem về VN ráp con xe gọi là giá rẻ nhưng thật sự có rẻ đâu

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
26/8/05
422
725
93
Tội cho mit giờ làm ra xe phải cạnh tranh về giá, chứ bán cùng giá chắc chả ai mua. Mấy bác đừng wanh em nhá

Tập Lái
4/6/12
34
61
18
Nói như bác vậy đường VN quy định xe máy chạy tối đa bao nhiêu 60kmh vậy sản xuất supber cúp 50 đủ dùng rồi làm chi phải có phân khối lớn
Đang trên OS xe cùi cũng chạy được gần 150km/h bạn à! Quy đường cao tốc tối đa 120kh/h bạn vượt đi! Đường bên ngoài tối đa 90km/h xe trước chạy 80 bạn vượt!... 143hp vượt khoẻ không nên soi từng câu khi đánh máy mỏi tay lắm. Người sáng dạ đọc hiểu liền.

• Like
Reactions: ican