Hạng D
14/2/14
1.036
393
83
Aveo LTZ tăng tốc nhanh không bác, lên 100km/h vòng tua máy bao nhiêu vậy bác?, lên tốc cao tiếng máy vọng vào cabin lớn không bác. Đang nghía Aveo nên có thắc mắc
Aveo tăng tốc không nhanh,nhưng bản LTZ có D1 ( danh cho leo deo )và D2 ( su dung để vượt mặt xe khác).cái này bác nào chịu độ pô nghe đã lắm (y như siêu xe...kkk)
Cao tốc 120-140 thì vô tư, không rung lắc,không có chuyện tiếng máy lớn vọng vào cabin đâu.
Vòng tua thì 100km/h khoảng hơn 2000k.
Bác nghía chi nữa quất em nó luôn đi. ( Gia nhập hội Chevy Aveo Open ngay và luôn a.):3dquaytay::3duongbia:

• Like
Reactions: TigerX
Hạng B2
21/7/15
177
173
43
Aveo tăng tốc không nhanh,nhưng bản LTZ có D1 ( danh cho leo deo )và D2 ( su dung để vượt mặt xe khác).cái này bác nào chịu độ pô nghe đã lắm (y như siêu xe...kkk)
Cao tốc 120-140 thì vô tư, không rung lắc,không có chuyện tiếng máy lớn vọng vào cabin đâu.
Vòng tua thì 100km/h khoảng hơn 2000k.
Bác nghía chi nữa quất em nó luôn đi. ( Gia nhập hội Chevy Aveo Open ngay và luôn a.):3dquaytay::3duongbia:
Cám ơn bác, số sàn đi đường dài mạnh hơn LTZ không bác? nên mua số sàn hay số tự động vậy bác?

Hạng B2
24/2/14
401
608
93
@ Bác TigerX
Em thấy con này xứng với số tiền bỏ ra bác ah. Tất nhiên nếu có ngân sách rông rãi hơn em khuyên chân thành là hãy chon con khác bác nhé. Nó chỉ đáp ứng nhu cầu cơ bản : 4 bánh tức nhiên là oách hơn 2 bánh nhiều (kể cả moto), che nắng che mưa, an toàn (hơn xe máy là cái chắc). Xăng thì cũng không hao lắm, nhưng không phải là loại tiết kiệm xăng nhé. Lên cao tốc , ai nói đi 120, 140 thoải mái, em ứ tin, bởi vì em vọt đến 100 cây chuối là cảm giác không còn bám đường nữa. Tất nhiên khi đi đủ tải 4 người thì nó đầm hơn.
Nếu Bác hay đi trong tp thì nên lấy số tự động. Còn đi ngoại ô thường thì nên số sàn , nó lái phiêu hơn và đương nhiên tiết kiệm hơn.
Vài lời chia sẽ chúc bác mau có vợ 2!

• Like
Reactions: TigerX
Hạng D
14/2/14
1.036
393
83
@ Bác TigerX
Em thấy con này xứng với số tiền bỏ ra bác ah. Tất nhiên nếu có ngân sách rông rãi hơn em khuyên chân thành là hãy chon con khác bác nhé. Nó chỉ đáp ứng nhu cầu cơ bản : 4 bánh tức nhiên là oách hơn 2 bánh nhiều (kể cả moto), che nắng che mưa, an toàn (hơn xe máy là cái chắc). Xăng thì cũng không hao lắm, nhưng không phải là loại tiết kiệm xăng nhé. Lên cao tốc , ai nói đi 120, 140 thoải mái, em ứ tin, bởi vì em vọt đến 100 cây chuối là cảm giác không còn bám đường nữa. Tất nhiên khi đi đủ tải 4 người thì nó đầm hơn.
Nếu Bác hay đi trong tp thì nên lấy số tự động. Còn đi ngoại ô thường thì nên số sàn , nó lái phiêu hơn và đương nhiên tiết kiệm hơn.
Sao lại thế nhỉ e đi cao tốc toàn 120 không? Xe bác bị gi mà đi 100 không bám đường.
Đã có bác migoi đi 170 km rồi đó. Bác không tin có 1 bài bác hỏi migoi.:3dgoidien::3dquaytay:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/2/14
1.036
393
83
Cám ơn bác, số sàn đi đường dài mạnh hơn LTZ không bác? nên mua số sàn hay số tự động vậy bác?
Dĩ nhiên đi đường trường số sàn( 5 cấp) ngon hơn số tự động ( 4 cấp ) rồi.
Nếu bác thường đi đường TP thì lấy tự động di.

Hạng D
10/3/15
4.591
22.836
113
Sao lại thế nhỉ e đi cao tốc toàn 120 không? Xe bác bị gi mà đi 100 không bám đường.
Đã có bác migoi đi 170 km rồi đó. Bác không tin có 1 bài bác hỏi migoi.:3dgoidien::3dquaytay:
@ Bác TigerX

165 thôi nhé :3dquaytay: thực ra 170 mà do vừa chạy vừa nhìn đường vừa canh chụp khó quá rớt còn 165
vòng tua máy 4.000 tại 160km/h
bình thường đi CT SG-TL 120, dĩ nhiên ko thể đầm bằng sedan lớn hơn, nhưng cơ bản vẫn an toàn, xử lý đc những tình huống bình thường
xăng trung bình 6l/100 km thì có đc gọi là tiét kiệm ko nhỉ :D
Chevrolet Aveo - Chia sẽ kinh nghiệm

• Like
Reactions: tom79
Hạng C
3/1/10
849
7.274
93
Trời. Bác làm ngành khảo cổ ? ^^. Bài em viết từ 2012. Bác có bảo dưỡng thường xuyên thì cố vấn sẽ nhắc bác làm những cái gì và Bác ok sẽ làm. 40.000km đảo như công nông thì chắc phải thay vỏ được rồi Bác. ồn cũng 1 phần do đây.
Sorry các bác em lại làm nhà khảo cổ học :p

Do là em mới google đủ kiểu mà không tìm ra nổi file owner's manual/sách hướng dẫn sử dụng của Aveo 2018 LTZ, có bác nào biết ở đâu có không ạ? Tiếng Anh hay Việt đều được.

GM mà chán ghê, không bằng Honda, mấy cái xe Lead, Future đều có thể download manual ngon lành, đủ thứ tiếng, dù rằng chắc 99% người đi xe máy không ai coi (dù coi đúng là có rất nhiều thông tin hữu ích về xe của mình).