9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Để xe lâu không chạy thì khả năng cao là Ắc quy đã cạn, nạp lại rồi thử lại xem ntn nhé bác chủ. Hệ thống điện mà yếu bình thì nó vui tính lám, vì nguồn còn khoảng 9V, vì vậy mấy cái cảm biến nó làm việc sai hết trơn. Còn chìa khóa thì cũng có thể yếu pin, sóng phát yếu làm cho xe nghĩ là chìa khóa đang không ở trong xe mà ở ngoài xe nên nó k cho khởi động. Và vấn đề nữa có thể xảy ra là....chuột. Cái bọn này thì còn nguy hiểm hơn nhiều, nó cắn phá đứt tùm lum thì khóc cả dòng sông luôn đó.
Chúc bác chủ mau tìm ra nguyên nhân nha.

• Like
Reactions: Perenco and Osin
9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Người ta đã đổi nguyên chiếc xe và giử lại bình điện rồi bạn ạ. Đúng là gara có khác ... đổi nguyên chiếc xe cho chắc ăn ..:):):):):)

Nguyên cái ống khoá to đùng vậy mà nói đến bình ... Đúng là lời khuyên của Gara

Link tiếng Pháp cần dịch thì nói em không thì translat

Nói chung là an toàn chống báo trộm (ăn cắp xe), bạn nên thử chìa thứ 2, nếu không bị tức là con chip (puce) của chìa khoá bạn có vấn đề, kiểm tra và thay ngay

Em chụp màng hình của trang cần thiết

Plusieurs types de symboles peuvent être utilisés par les fabricants pour leur système antivol. Quoi qu’il en soit, ces logos servent à identifier l’état du système de sécurité. Par exemple, si vous mettez la clé à démarrer et que la lumière clignote rapidement, cela veut dire que le véhicule se sent menacé et a enclenché le mode de sécurité. À ce moment, le véhicule stoppe soit, l’allumage, l’essence ou le démarrage ou toutes ces réponses selon la marque. Si cela vous arrive, vous serez obligé de le faire remorquer dans un garage. Si c’est un trouble intermittent, le fait d’attendre dix minutes la clef à “on” pourra ré-enclencher le système chez certains manufacturiers. Vérifiez cependant si cela arrive seulement avec l’une de vos deux clés. Si c’est le cas, vous avez une puce de corrompue et il faudra remplacer cette clé.

Security_Word_Red voyant verifier sécurité systeme
Có thể yếu pin remote hoặc yếu bình á bác. cả 2 đều dẫn đến cảm biến sóng remote bị sai, dẫn đến xe hiểu sai là chìa khóa không ở trong xe.

• Like
Reactions: Perenco and Osin
Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Có thể yếu pin remote hoặc yếu bình á bác. cả 2 đều dẫn đến cảm biến sóng remote bị sai, dẫn đến xe hiểu sai là chìa khóa không ở trong xe.
Remote yếu xe e nó hiện hẳn lên taplo là pin yếu thay sớm, theo em biết thì con chip trên remote vốn k cần đến pin, remote xe e hết pin thì cứ vứt nó vào hộp để tay đề vô tư. Pin chỉ dùng để khuếch đại tăng khoảng khách phát sóng của chip thôi.

• Like
Reactions: Perenco
9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Remote yếu xe e nó hiện hẳn lên taplo là pin yếu thay sớm, theo em biết thì con chip trên remote vốn k cần đến pin, remote xe e hết pin thì cứ vứt nó vào hộp để tay đề vô tư. Pin chỉ dùng để khuếch đại tăng khoảng khách phát sóng của chip thôi.
Xin lỗi xe bác xe gì ạ? Xe em mà yếu pin thì nó k hiện, chỉ tậm tịt rồi im luôn. Được cái để gần sát nút start, stop thì vẫn đề được. Đủ để lết đi mua pin mới.

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Xin lỗi xe bác xe gì ạ? Xe em mà yếu pin thì nó k hiện, chỉ tậm tịt rồi im luôn. Được cái để gần sát nút start, stop thì vẫn đề được. Đủ để lết đi mua pin mới.
xe e ford hết pin báo thế này nhé.
Chevrolet Cruze LTZ 2017 đề lúc lên lúc không, do đâu?

Tập Lái
29/10/20
40
21
8
50
Thế cụ chưa đi Cruze rồi ! Khi ắc quy yếu sẽ có rất nhiều lỗi có thể hiện ra nhé. Lỗi này cũng là 1 biểu hiện của Ắc quy yếu ! Anh em trên hội gặp nhiều lắm rồi nhé
Chính xác nè cruze này bình yếu nó ba trợn lắm bệnh như giả đò mình đã gặp 1 vài trường hợp rùi

Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Do đó mình mời thử chìa thứ 2, nếu như thay pin mà vần bị tức là phần chi hay pin
Chip 1.jpg
đây là chip dành cho chìa khoá
Chip 2.jpg
và đây là cấu trúc (thường có) trên các xe.
- Thường có 2 chìa đi theo xe, có đời có nút bấm (có pin) và chìa khoá chết (kh pin)
- Sau nầy là nó ra loại có pin hầu hết

Em từng làm chìa khoá cho nên biết điều nầy, các bác nào tò mò, mở chìa khoá sẽ tìm ra một con chip như trên hay
Chip 3.jpg

Cũng được gọi là transponder/transpondeur .

Do đó cái dể nhất là dùng chìa thứ 2 để test, trước khi qua chuyện lớn hơn (như thay pin, thay bình) .... Thân các bác !

Hạng C
23/9/20
849
7.162
93
Acqui nhé, tôi bị lỗi này rồi. Con này lắm bệnh vặt lắm. Hầu hết lỗi có mã số check đc, duy thi thoảng lúc depa có tiếng róc rách như suối chảy mà mình chưa mò đc lỗi gì nữa.

• Like
Reactions: trác đông lai
Tập Lái
29/10/20
40
21
8
50
Acqui nhé, tôi bị lỗi này rồi. Con này lắm bệnh vặt lắm. Hầu hết lỗi có mã số check đc, duy thi thoảng lúc depa có tiếng róc rách như suối chảy mà mình chưa mò đc lỗi gì nữa.
Bác kiểm tra xem ron nắp dàn cò có rỉ nhớt vào bugi ko ,vệ sinh béc kiểm tra lọc xăng những thứ đó đơn giản làm trước đi bác

• Like
Reactions: Tung NDSG