Tập Lái
30/3/15
6
1
1
30
Hồ Chí Minh
Chevrolet Cruze LTZ 2017 đề lúc lên lúc không, do đâu?

Dạ em xin chào các anh, cho em hỏi là xe em tầm 10 ngày không đi thì giờ em xuống đề lúc lên lúc không và có khi đi được nhưng màn hình mylink không mở cũng như về số lùi cũng không mở camera được. Và khi bật xi nhan trái phải cũng không nghe tiếng tít tít nữa.

Và trên taplo hiện hình như thế này là bị sao ạ?

Dịch nên hiện tại em không ra trạm bảo hành được ạ. Chạy tới lui vẫn được ạ. Em cám ơn các anh chị

Chevrolet Cruze LTZ 2017 đề lúc lên lúc không, do đâu?

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: PMH82
Hạng D
15/12/13
1.347
1.491
113
Dạ em xin chào các anh, cho em hỏi là xe em tầm 10 ngày không đi thì giờ em xuống đề lúc lên lúc không và có khi đi được nhưng màn hình mylink không mở cũng như về số lùi cũng không mở camera được. Và khi bật xi nhan trái phải cũng không nghe tiếng tít tít nữa. Và trên taplo hiện hình như thế này là bị sao ạ

Dịch nên hiện tại em không ra trạm bảo hành được ạ. Chạy tới lui vẫn được ạ. Em cám ơn các anh chị
Nhiều khả năng ắc quy sắp die, bác để ý khi đề máy " start " thì đèn taplo có lịm đi không ?

Hạng C
3/12/19
719
1.798
93
Đồng nai
xe 4 năm thay acquy chưa bác, chịu khó ít đi thì 1 tuần đề nổ 2 lần , để đó 15p không là tèo acquy đó. :D

Hạng F
29/10/16
11.455
21.556
113
Pháp
Tôi nhìn đoán là xe bị khoá ...., bạn thử dùng chìa thứ 2 thử xem còn bị hay không ? Thử gở cọc âm ra chừng 5 phút sau đó gắn lại .. Được thì chia sẽ cho anh em

Hạng F
29/10/16
11.455
21.556
113
Pháp
Kiểm tra ác quy của cụ
Người ta đã đổi nguyên chiếc xe và giử lại bình điện rồi bạn ạ. Đúng là gara có khác ... đổi nguyên chiếc xe cho chắc ăn ..:):):):):)

Nguyên cái ống khoá to đùng vậy mà nói đến bình ... Đúng là lời khuyên của Gara

Link tiếng Pháp cần dịch thì nói em không thì translat

Nói chung là an toàn chống báo trộm (ăn cắp xe), bạn nên thử chìa thứ 2, nếu không bị tức là con chip (puce) của chìa khoá bạn có vấn đề, kiểm tra và thay ngay

Em chụp màng hình của trang cần thiết

Plusieurs types de symboles peuvent être utilisés par les fabricants pour leur système antivol. Quoi qu’il en soit, ces logos servent à identifier l’état du système de sécurité. Par exemple, si vous mettez la clé à démarrer et que la lumière clignote rapidement, cela veut dire que le véhicule se sent menacé et a enclenché le mode de sécurité. À ce moment, le véhicule stoppe soit, l’allumage, l’essence ou le démarrage ou toutes ces réponses selon la marque. Si cela vous arrive, vous serez obligé de le faire remorquer dans un garage. Si c’est un trouble intermittent, le fait d’attendre dix minutes la clef à “on” pourra ré-enclencher le système chez certains manufacturiers. Vérifiez cependant si cela arrive seulement avec l’une de vos deux clés. Si c’est le cas, vous avez une puce de corrompue et il faudra remplacer cette clé.

Security_Word_Red voyant verifier sécurité systeme

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/9/17
1.136
1.249
113
40
Tân Uyên, Bình Dương
Người ta đã đổi nguyên chiếc xe và giử lại bình điện rồi bạn ạ. Đúng là gara có khác ... đổi nguyên chiếc xe cho chắc ăn ..:):):):):)

Nguyên cái ống khoá to đùng vậy mà nói đến bình ... Đúng là lời khuyên của Gara

Link tiếng Pháp cần dịch thì nói em không thì translat

Nói chung là an toàn chống báo trộm (ăn cắp xe), bạn nên thử chìa thứ 2, nếu không bị tức là con chip (puce) của chìa khoá bạn có vấn đề, kiểm tra và thay ngay

Em chụp màng hình của trang cần thiết

Plusieurs types de symboles peuvent être utilisés par les fabricants pour leur système antivol. Quoi qu’il en soit, ces logos servent à identifier l’état du système de sécurité. Par exemple, si vous mettez la clé à démarrer et que la lumière clignote rapidement, cela veut dire que le véhicule se sent menacé et a enclenché le mode de sécurité. À ce moment, le véhicule stoppe soit, l’allumage, l’essence ou le démarrage ou toutes ces réponses selon la marque. Si cela vous arrive, vous serez obligé de le faire remorquer dans un garage. Si c’est un trouble intermittent, le fait d’attendre dix minutes la clef à “on” pourra ré-enclencher le système chez certains manufacturiers. Vérifiez cependant si cela arrive seulement avec l’une de vos deux clés. Si c’est le cas, vous avez une puce de corrompue et il faudra remplacer cette clé.

Security_Word_Red voyant verifier sécurité systeme
Thế cụ chưa đi Cruze rồi ! Khi ắc quy yếu sẽ có rất nhiều lỗi có thể hiện ra nhé. Lỗi này cũng là 1 biểu hiện của Ắc quy yếu ! Anh em trên hội gặp nhiều lắm rồi nhé

• Like
Reactions: chauvan
Hạng F
29/10/16
11.455
21.556
113
Pháp
Thế cụ chưa đi Cruze rồi ! Khi ắc quy yếu sẽ có rất nhiều lỗi có thể hiện ra nhé. Lỗi này cũng là 1 biểu hiện của Ắc quy yếu ! Anh em trên hội gặp nhiều lắm rồi nhé
Vậy phải là hình khác... còn cái này là security. Nguyên cái ống khóa to đùng. Tại sao nó kh cháy đèn bình? Logic hơi lạ...

• Like
Reactions: Perenco