Hạng B2
1/4/09
436
90
28
Vừa qua em có mang xe vào Chevrolet Đông đô Thành xin mạo muội lập thread này để các Bác cùng nhau ném gạch đá, chai lọ vào.
Các Bác nào đã mang xe vào Chevrolet Đông Đô Thành rồi thì chia sẽ cùng em, các bác nào chưa vào thì xin chúc mừng, và Bác nào đang có ý định đem em nó vào thì đừng mang vào. Tình trạng em nó như thế nào lý do vì sao bị như vậy thì Em đã mô tả rất kỹ trên thread này http://www.otosaigon.com/forum/B%C3%A1o-l%E1%BB%97i-84-tr%C3%AAn-xe-Lacetti-CDX18-nh%E1%BA%ADp-%C4%90%C3%A3-%C4%91%C6%B0%E1%BB%A3c-B%C3%A1c-Vui-fix-xin-ch%C3%A2n-th%C3%A0nh-c%C3%A1m-%C6%A1n-B%C3%A1c-Vui-m7406811.aspx và em cũng đã nói với Chevrolet Đông Đô Thành nguyên nhân dẫn đến hiện tượng này.
Tình hình là thế này các Bác ạ:
  • Hôm thứ 7 em xe Em bị đèn báo check engine và lỗi code 84 em đem em nó vào Chevrolet Đông Đô Thành lúc 10h sáng để kiểm tra lỗi 84 các Bác thợ ý tháo ECU, mở ra xem có nước vào không?(Mặc dù Em khẳng định là chưa bao giờ rửa nước ở trong khoang máy), mở cổ lấy gió kiểm tra lung tung xa bèng, đến 3h chiều thì vẫn ko tìm ra được lý do tại sao báo lỗi. Và làm thủ tục cho Em gửi xe lại hãng để thứ 2 kiểm tra tiếp.
  • Sáng thứ 2 lúc 11h30 thì Chevrolet Đông Đô Thành gọi lại cho em báo rằng đã kiểm tra xong hư ECU và báo giá mua ECU mới (Do xe em là hàng nhập khẩu nguyên chiếc) là 18tr (Số khủng qua, em có hỏi AE trên diễn đàn một ECU mới bao cài chương trình và lắp vào xe chạy khởi động bình thường mới lấy tiền chỉ có 11tr). Không nói nguyên nhân vì sao hư, không biết vì sao ECU hư, không kiểm tra được. Đã dùng các máy móc hiện đại (có kết nối với hãng GM ở Mỹ) kiểm tra, chay lại chương trình, xóa lỗi bla...bla....bla......đã thử hết cách, nhưng vẫn không tìm ra được bệnh không tìm ra được lỗi tại sao báo code 84.
  • Em không đồng ý và yêu cầu lắp trả lại nguyên trạng cũ. (Cũng còn may mắn là họ còn có chút đạo đức và tình người không chọc cho xe hư luôn).
  • Em đến nhận xe về để đem ra ngoài sửa thì Chevrolet Đông Đô Thành yêu cầu thanhh toán công kiểm tra là 750.000 cho 3 ngày thứ 7, CN làm thêm giờ và thứ 2 mới cho xe ra. Em có hỏi là thứ 7 các Anh làm có đến 3h chiều rồi về sang thứ 2 11h các Anh báo hư ECU vậy sao các Anh tính tiên công là 3 công mỗi công 250.000. Chevrolet Đông Đô Thành trả lời là CN có làm tăng ca kiểm tra xe cho Anh nữa nhưng không xong.
  • Đem em nó ra Garage ngoài 15 phút sau xe chạy bình thường tổng thiệt hại có 500k.

Chevrolet Đông Đô Thành làm việc không hết mình, không tận tâm với khách hàng, và không tìm cách tiết kiệm chi phí cho khách hàng của mình mà chỉ chăm chăm bán, thay phụ tùng mới.

Các Bác nghĩ sao một đại lý chính hãng lớn như vậy mà không thể xử lý được một cái lỗi của xe mà các Garage ở ngoài chỉ mất có 15 phút.

Các bác quản lý của Chevrolet Đông Đô Thành nghĩ sao khi các nhân viên của mình làm việc như vậy, lần sau khách hàng có còn đến với các Bác nữa không?

Hạng D
14/10/09
1.972
202
63
E thấy cái này cũng bình thường thôi bác, hầu như các hãng xe ở VN đều ko có khái niệm sửa chữa, độ chế, họ chỉ biết thay thế thôi, có thể vì an toàn và thay mới cho chắc ăn.
Ngay cả e vào hãng Mer cũng thế, gắn máy vào kiểm tra, báo hư cục điều khiển thắng gì đó, liên quan đến ABS của thắng và báo giá thay mới 85 triệu, xém tè ra quần. Mang ra gara ngoài chạy lại chương trình hết 1 triệu thế là xong, chạy phà phà, có thể đối với hãng như thế là ko an toàn, nhưng e thấy vậy được rồi, chứ bỏ ra 85 triệu để thay cục đó thì chua quá. Lúc trước đi CDX e cũng bảo trì bảo dưỡng ở DDT, e thấy cũng ok, chắc hồi xưa có bác Bình nên có người để kéo áo.

• Like
Reactions: God Father
Hạng D
24/11/12
2.093
15
0
48
Rồi ĐĐT lên thớt, bác nào bên đấy vào trả lời cho rõ.

Hạng C
21/3/13
553
208
43
44
kotegaeshi nói:
danacons nói:
bức xúc dữ vậy bác ???
Để AE trên diễn đàn không bị như Em nữa một người trót dại vạn người khôn.
Bac mang ra ngoai garage o dau vay bac ?

Hạng D
16/2/12
1.288
27
48
43
Bơm ĐĐT vá bác Vui

Đôi khi bác gặp đúng ca của 1 đồng chí thiếu thiện chí! Sau bài này biết đâu lần sau bác quay lại ĐĐT bác là Vip thì sao

S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
10.824
133
danacons nói:
bức xúc dữ vậy bác ???
Bức xúc cái con khỉ, cái này em giận anh luôn đó nhe a Vũ, gặp em là em cho đứt nút luôn chứ ở đó mà bức xúc, chờ hãng vào phán xem sao đã chứ mới nghe một bên là cũng mệt lắm òi. Quả này thì bác Vui lên điiểm hơi bị nhiều ha.
Khổ nỗi GM quanh đi quẩn lại thì cũng chỉ có bao nhiêu đó chỗ, chạy đâu cho khỏi nắng, haizaaa !
Thêm cái nữa, chờ coi vài bữa cái xe của bác kote chạy sao đã, sao đi xe ở VN mình mệt mỏi quá !

Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113
Cuối cùng xe Bác bị lỗi gì mà Đông Đo Thành không bắt được bệnh hả Bác?