Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Chevrolet Orlando hao nước bí hiểm?

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Sao cứ như... Cùng bệnh với Cap đời trước Vậy...!!!

Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US
Mình nghĩ đậu 1 chổ (đến 7 giờ) nó hại máy mà cũng chả test gì được so với chạy
Chính xác là nó thua vì cho dù có đậu đến sáng nổ máy với vòng tua thấp rù rù không thể bằng chạy đều 60km/h lâu lâu ép xíu ga 30p nếu muốn test áp suất ( thực tế là nhiệt độ) cho cái két giải nhiệt quỉ quái đó

• Like
Reactions: PMH82
Hạng D
9/2/18
3.396
4.992
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Chính xác là nó thua vì cho dù có đậu đến sáng nổ máy với vòng tua thấp rù rù không thể bằng chạy đều 60km/h lâu lâu ép xíu ga 30p nếu muốn test áp suất ( thực tế là nhiệt độ) cho cái két giải nhiệt quỉ quái đó
Chuẩn! Phải có tải mới được

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng C
10/1/17
541
21.125
93
Mình xử lý xong rồi nhé bác. Dùng bơm áp suất vào để phát hiện chỗ rò. Là ống nhỏ cứng từ két phụ bị nứt cổ nối.
Cái đó bằng nhựa cứng, lâu ngày lão hóa nó hỏng.

Hạng F
29/10/16
11.566
22.053
113
Pháp
thôi để cuối cùng là Thân ! như VNexpress vậy nha, vì tôi cũng kh biết chủ thớt lặn luôn rồi ........... Thân!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
19/9/15
166
133
43
34
thôi để cuối cùng là Thân ! như VNexpress vậy nha, vì tôi cũng kh biết chủ thớt lặn luôn rồi ........... Thân!
Sorry bác e đi công tác h mới ngó vào. Cảm ơn các bác đã tư vấn !
  • Nổ tại chỗ có gì xót xe đâu các bác vì nó cũng có hệ thống làm mát đầy đủ, ga không tải thì ko thể hao mòn như chạy trên đường được.
  • Khi các bác chạy ngoài đường thì sao quan sát được chỗ nào rò rỉ. Các bác ko nghĩ đến vấn đề đó à.
  • 1 số chỗ nó rò theo kiểu bốc hơi thì rất khó quan sát nước ra nhoe nhoét hay xì đc.

Hạng F
29/10/16
11.566
22.053
113
Pháp
Sorry bác e đi công tác h mới ngó vào. Cảm ơn các bác đã tư vấn !
  • Nổ tại chỗ có gì xót xe đâu các bác vì nó cũng có hệ thống làm mát đầy đủ, ga không tải thì ko thể hao mòn như chạy trên đường được.
  • Khi các bác chạy ngoài đường thì sao quan sát được chỗ nào rò rỉ. Các bác ko nghĩ đến vấn đề đó à.
  • 1 số chỗ nó rò theo kiểu bốc hơi thì rất khó quan sát nước ra nhoe nhoét hay xì đc.
Vậy bạn có xem lại những bài trước hay là chỉ vào cmt, Có những garage có đồ thử như những bài trước , vậy bạn có thử chưa ? đọc kỹ và thực hành chưa ?